::sp-ubn5

รายชื่อกรรมการตัดสินการแข่งขัน

ภาษาไทย

การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3
1. นางนิตยา สารเสนา โรงเรียนเมืองเดชประธานกรรมการ
2. นางอรชุดา ใจบุญโรงเรียนบ้านหนองม่วงกรรมการ
3. นายจิรวัฒน์ สุทธิบุตรโรงเรียนบ้านกระเบื้องกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6
1. นางมิจิพร โฉมเฉลาโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์) ประธานกรรมการ
2. นางกัณทิมา นาจานโรงเรียนชุมชนบ้านบ้านนาโพธิ์กรรมการ
3. นางทิพย์สุดา ศรีลาเคนโรงเรียนบ้านหนองแสง กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3
1. นางกรกานต์ ฐานเจริญโรงเรียนบ้านเบ็ญจ์โนนดู่ ประธานกรรมการ
2. นางนันทนา ส่องแสง โรงเรียนบ้านขี้เหล็ก กรรมการ
3. นายปัญญา วงษาเลิศโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.1-ป.3
1. นางสุภาวดี สุดสุขโรงเรียนประชาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นางบัวกัน จันทรโรงเรียนบ้านคอแลน กรรมการ
3. นางนิภา แก้วกิ่งโรงเรียนบ้านหาดทรายคูณ กรรมการ
4. นางรัชนีย์ สีมาคำ โรงเรียนบ้านโนนสว่าง (นาจะหลวย)กรรมการ
5. นางสาวรุ่งทิพย์ ทำนุโรงเรียนเม็กใหญ่ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.4-ป.6
1. นางอมรวรรณ ภูษาพันธ์โรงเรียนบ้านดงกระชู ประธานกรรมการ
2. นายระวี จันทาโรงเรียนบ้านดวนกรรมการ
3. นางสาวจันทร พิลาสันต์โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดมกรรมการ
4. นายรจนา นิยม โรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการ
5. นางประทุมรัตน์ คำสัตย์โรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3
1. นางธิดา วิสาพรมโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวประธานกรรมการ
2. นางสาวนิภาพร ไชยคุณโรงเรียนบ้านโนนยางกรรมการ
3. นางสาวธิติมา ประธานโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยกรรมการ
4. นางรัชนัน นามจำปาโรงเรียนบ้านโคกใหญ่ กรรมการ
5. นางรินดา หอมสินธิ์โรงเรียนบ้านสร้างม่วงส้มเสี้ยว กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ป.4-ป.6
1. นางวรรณี สายเคน โรงเรียนบ้านโพนดวน ประธานกรรมการ
2. นางสาวแกมกาญจน์ คลังแก้ว โรงเรียนดำรงสินอุทิศกรรมการ
3. นางราตรี บั้งทองโรงเรียนชุมชนบ้านปลาขาวกรรมการ
4. นางสาวอารยา แสงหิรัญโรงเรียนทองสวัสดิ์กรรมการ
5. นางสุวณีย์ วิริยพันธ์โรงเรียนบ้านตาโองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3
1. นางกอปรพร รุจิวิทยานนท์โรงเรียนชุมชนบ้านโนนแดงประธานกรรมการ
2. นางสาวดวงฤทัย จันจุฬาโรงเรียนบ้านโพนดวนกรรมการ
3. นางสาวฐิติพร อังคะโสโรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
4. นางนิภา สมหมายโรงเรียนบ้านกุดเรือกรรมการ
5. นายจักรนริน ป้องปิดโรงเรียนบ้านยาง กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3
1. นางพรณิชา สิงห์เสนโรงเรียนบ้านน้ำขุ่นประธานกรรมการ
2. นางเขมรัตน์ คูณทองโรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม กรรมการ
3. นางสาวมานิตา สุทธิหาโรงเรียนสมสะอาดสวนฝ้าย กรรมการ
4. นางสาวอรวรรณ จันทร์แรม โรเงรียนบ้านแก้งขี้เหล็ก กรรมการ
5. นางอ้อยใจ บัวเวช โรงเรียนบ้านแขมเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6
1. นางคำเพชร บุญรักษา โรงเรียนบ้านนาเจริญ ประธานกรรมการ
2. นางทองปอน สรรศรี โรงเรียนบ้านแสนสุข กรรมการ
3. นางรอนอาพัก จิตรสม โรงเรียนชุมชนบ้านปลาขาวกรรมการ
4. นางนันทวัน กางเนตร โรงเรียนบ้านโนนสวรรค์ (บุณฑริก)กรรมการ
5. นางสาวกนกพร หงส์ทอง โรงเรียนบ้านหนองแสง กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3
1. นางจันทร์สุดา ผิวนวล โรงเรียนบ้านหมากมายประธานกรรมการ
2. นายภูธร ธิอามาตย์โรงเรียนบ้านดอนกลางกรรมการ
3. นายบัลชิต สุพรม โรงเรียนบ้านแก้งกรรมการ
4. นางพิมชนก แสงคำกุล โรงเรียนบ้านท่าก่อกรรมการ
5. นางสาวเพชรมณี สายกันดก โรงเรียนบ้านโพนดวนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3
1. นางประภาพร อุณาภาครองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเม็กใหญ่ประธานกรรมการ
2. นางสาวกิตติพร กอคูณร์ โรงเรียนบ้านโนนสวรรค์ กรรมการ
3. นางอุดมลักษณ์ หล่าจันดี โรงเรียนหนองสนมพะลานกรรมการ
4. นางอัญภรณ์ ยอดจันดา โรงเรียนบ้านทับไฮกรรมการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6
1. นางปาลิตา เปรยรัตน์รองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านห้วยทรายประธานกรรมการ
2. นางปราณี วงษ์ศรีแก้ว โรงเรียนบ้านเสาเล้ากรรมการ
3. นายระวี จันทา โรงเรียนบ้านดวนกรรมการ
4. นางสาวปุญญิกา บัวงาม โรงเรียนบ้านคำบอนกรรมการ
5. นางรินดา หอมสินธิ์ โรงเรียนบ้านสร้างม่วงส้มเสี้ยวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3
1. นายอารีย์ สุดาชม ผู้อำนวยโรงเรียนบ้านหนองหัวลิงหนองขอนประธานกรรมการ
2. นายปองพล ศรีตะเขต โรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการ
3. นายถาวร แก้วชนะ โรงเรียนนาเกษมเจริญวิทยากรรมการ
4. นางสมพร พวงอก โรงเรียนบ้านบุ่งคำ กรรมการ
5. นางสาวเพิ่มพร ธนสีลังกูร โรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6
1. นางอัจฉริยา คูณคำ โรงเรียนบ้านหนองแสงประธานกรรมการ
2. นางชบาลอน โขมะนาม โรงเรียนบ้านคำกลางวังม่วง กรรมการ
3. นางสาวมานิตา สุทธิหา โรงเรียนบ้านซำสะกวยน้อย กรรมการ
4. นายศิริภัทร ศิริโท โรงเรียนบ้านแก้งสว่างกรรมการ
5. นางสาวกานต์ณิษนันท์ ศรีสุระวรานัน โรงเรียนบ้านนาเจริญ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3
1. นางอัจฉราวดี เงาทอง โรงเรียนบ้านเตยประธานกรรมการ
2. นางธนา สุพรม โรงเรียนชุมชนบ้านโนนแดงกรรมการ
3. นางสุพัตรา แตงไทย โรงเรียนบ้านป่าโมงกรรมการ
4. นางนภาวรรณ หมูนสิงห์ โรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการ
5. นางอาวรณ์ อุตราโรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6
1. นางเสริมศรี แสนสุข โรงเรียนบ้านนากระแซงประธานกรรมการ
2. นางเขมรัตน์ คูณทอง โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดมกรรมการ
3. นายปัญญา วงษาเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
4. นายปัญญา โฉมเฉลา โรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการ
5. นางสาวจารุภา สกุลสารเสนา โรงเรียนบ้านทุ่งเพียงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3
1. นางกอปรพร รุจิวิทยานนท์ โรงเรียนชุมชนบ้านโนนแดงประธานกรรมการ
2. นายถาวร แก้วชนะ โรงเรียนนาเกษมเจริญวิทยากรรมการ
3. นายจักรนริน ป้องปิด โรงเรียนบ้านยางกรรมการ
4. นายสันติภพ คันธจันทร์ โรงเรียนบ้านหนองแปกกรรมการ
5. นางสาวรุ่งทิพย์ ทำนุ โรงเรียนบ้านเม็กใหญ่กรรมการและเลขานุการ

คณิตศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3
1. นางสลิตตา สุริโย โรงเรียนบ้านหนองยาวประธานกรรมการ
2. นางสาวฐานุมาศญ์ สะเกษ โรงเรียนบ้านโนนว่านกรรมการ
3. นางสาวอุไรวรรณ สาธิสุข โรงเรียนบ้านห้วยข่ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นางเทียนทอง วันทวี โรงเรียนบ้านหนองอ้มประธานกรรมการ
2. นางปานกลม ลูกบัว โรงเรียนโนนเลียงกรรมการ
3. นางสาวปรียา สิถิระบุตรโรงเรียนบ้านดงขวางคำโทน กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางเบญจมาภรณ์ ไผ่เลี้ยง โรงเรียนบ้านซำงูประธานกรรมการ
2. นางสาววิยดา หวาวิสัยโรงเรียนบ้านโคกใหญ่กรรมการ
3. นางสาวดาภา ศิริบูรณ์ โรงเรียนบ้านโนนสูง กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นางเสาวคนธ์ ค่าแพง โรงเรียนบ้านหนองสนมประธานกรรมการ
2. นางพัทธนันท์ หาญอาษา โรงเรียนบ้านโคกชำแระ กรรมการ
3. นางสาวปิยะวดี เสาะสมบูรณ์โรงเรียนบ้านคำอุดมกรรมการ
4. นางสาวศุภมาศ พรมตา โรงเรียนบ้านคอแลนกรรมการ
5. นางสุธาทิพย์ คณาพันธ์ โรงเรียนบ้านนาส่วง กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางกันตา เดชากุลตระกูลโรงเรียนบ้านแขมเจริญประธานกรรมการ
2. นางสัจจพร ลาดโพธิ์ โรงเรียนบ้านป่าโมงกรรมการ
3. นางกานต์สินี คำมา โรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยกรรมการ
4. นางสาวเสาวนีย์ พรหมทา โรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการ
5. นางสาวขวัญอุบล ศิริพันธ์โรงเรียนบ้านบกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6
1. นางปวินดา กงเงิน โรงเรียนชุมชนบ้านหนองสะโนประธานกรรมการ
2. นางลักษณี คนฉลาด โรงเรียนบ้านน้ำขุ่นคำนกเปล้ากรรมการ
3. นางสุจิตรา เชื้อชัย โรงเรียนบ้านเปือยกรรมการ
4. นายรัฐจักษ์ ถิ่นขาม โรงเรียนบ้านโนนจิก กรรมการ
5. นางสาวสุพินดา ศรีคะเณย์ โรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์) กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3
1. นางรัตนา วงศ์ศรีแก้ว โรงเรียนบ้านโสกแสงประธานกรรมการ
2. นางจุฑามาศ บั้งทอง โรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นางสาวอรวรรณ เครือคุณ โรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยกรรมการ
4. นางปภานีย์ ดอกดวง โรงเรียนบ้านโนนค้อ(บุณฑริก)กรรมการ
5. นางดวงใจ เบ้าทอง โรงเรียนบ้านนานวล กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6
1. นางสมภาร นิยมโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)ประธานกรรมการ
2. นางสาวภารุณี สาระบูรณ์ โรงเรียนบ้านซำสะกวยน้อยกรรมการ
3. นายเศรษฐรัฐ รักพรม โรงเรียนบ้านโนนสูงกรรมการ
4. นายพิสิษฐ์ แสงทอง โรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
5. นายสมชาย นามเจริญ โรงเรียนบ้านหนองแต้ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3
1. นายจุลศักดิ์ เถาว์โท โรงเรียนบ้านกลางประธานกรรมการ
2. นายนำพล วรรณโสภา โรงเรียนนาเกษมเจริญวิทยากรรมการ
3. นายปรีชา ภูมิคำ โรงเรียนชุมชนบ้านคำครั่งกรรมการ
4. นายสมบูรณ์ ขันทีท้าว โรงเรียนบ้านโนนยางกรรมการ
5. นางสุจิตรา จันทะเสนโรงเรียนชุมชนบ้านโนนแดงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3
1. นางเพชรา ถูระวรรณ์ โรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83ประธานกรรมการ
2. นางอรัญญา สีส่วนโรงเรียนบ้านสมสะอาดกรรมการ
3. นางสาวณัฐนี วรบุตรโรงเรียนบ้านหนองทัพกรรมการ
4. นางอุรา ทุมเมฆโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
5. นางสาวสุภาภรณ์ พันธ์ชัยโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์) กรรมการ
6. นางสาวปิยะภรณ์ พงษ์ภา โรงเรียนบ้านแปดอุ้มกรรมการ
7. นางรัชนีย์ คงขำโรงเรียนบ้านขี้เหล็กกรรมการ
8. นางศิริลักษณ์ วุฒิพรหม โรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการ
9. นายวัชรินทร์ ภักดีโรงเรียนบ้านคำสำราญกรรมการและเลขานุการ
10. นางสาวนริษรา วงษาเคน โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6
1. นางปัทวรรณ วิโรจน์อุไรเรือง โรงเรียนบ้านหนองแสงประธานกรรมการ
2. นางทัศนีย์ นามเจริญ โรงเรียนบ้านหนองไฮกรรมการ
3. นางวิจิตรา จำปาศรี โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดมกรรมการ
4. นายศิริพงษ์ เอี้ยมพันทวี โรงเรียนบ้านห้วยสำราญกรรมการ
5. นางสาวศรัณยาพัธณ์ พวงพันธ์ โรงเรียนบ้านยางใหญ่กรรมการ
6. นางสาวกนกพรรณ ทองเติม โรงเรียนบ้านดอนโมกข์กรรมการ
7. นางสาวชฎาพรรณ หัตกิจ โรงเรียนบ้านดงเมยกรรมการ
8. นายพรชัย ขุมคำ โรงเรียนบ้านทุ่งเงินโนนเจริญกรรมการ
9. นางสาววาสนา สมยา โรงเรียนสมเด็จพระราชชนนีกรรมการและเลขานุการ
10. นางสาวมลิวัลย์ ทองดี โรงเรียนบ้านหนองเงินฮ้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3
1. นายสุเทพ ชัยณรงค์โรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวประธานกรรมการ
2. นายสถิตย์ สอนหยุก โรงเรียนบ้านหนองดินดำกรรมการ
3. นางสาวศิวาพร ฝางละมัย โรงเรียนบ้านหนองแสงเจริญพัฒนากรรมการ
4. นางนุชจรี วรรณโสภา โรงเรียนนาเกษมเจริญวิทยากรรมการ
5. นางสาววรัญญา เรือนเจริญ โรงเรียนบ้านเม็กใหญ่กรรมการ
6. นางสาวขันทอง โคตรบรรดิษ โรงเรียนบ้านคำบอนกรรมการ
7. นางสาวสินาภรณ์ โคระรัตน์ โรงเรียนบ้านท่าก่อกรรมการ
8. นางสาวกนกวรรณ เทียนอบ โรงเรียนบ้านโนนกาเร็นกรรมการ
9. นางอัมพวัลย์ บุปผาวัลย์ โรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการและเลขานุการ
10. นายชัชชัย อุดทา โรงเรียนบ้านโซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6
1. นายชัยยศ ชัฏขันธกิจ โรงเรียนบ้านโพธิ์สง่า ประธานกรรมการ
2. นายวารี บุปผา โรงเรียนบ้านแมด กรรมการ
3. นางจันทร์แพน โฉมเฉลาโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการ
4. นางสาวกัลยา บุญดำ โรงเรียนบ้านโนนสว่างวังเสือกรรมการ
5. นางสาวมนัสนันท์ บุญไพโรจน์ โรงเรียนบ้านคำบอนกรรมการ
6. นางปัทมา เยาวเรศ โรงเรียนบ้านป่าหวาย กรรมการและเลขานุการ
7. นางสาวอมรรัตน์ ห่อพร่าม โรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3
1. นายชัยยศ ชัฏขันธกิจ โรงเรียนบ้านโพธิ์สง่าประธานกรรมการ
2. นายวารี บุปผา โรงเรียนบ้านแมด กรรมการ
3. นางจันทร์แพน โฉมเฉลา โรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการ
4. นางสาวกัลยา บุญดำ โรงเรียนบ้านโนนสว่างวังเสือกรรมการ
5. นางสาวมนัสนันท์ บุญไพโรจน์ โรงเรียนบ้านคำบอนกรรมการ
6. นางปัทมา เยาวเรศ โรงเรียนบ้านป่าหวาย กรรมการและเลขานุการ
7. นางสาวอมรรัตน์ ห่อพร่าม โรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6
1. นายคำเภา ปาปะสา โรงเรียนชุมชนบ้านนาโพธิ์ ประธานกรรมการ
2. นางนิภาพร ศรีบุญเรือง โรงเรียนบ้านสวนสวรรค์กรรมการ
3. นายเดวิด ปัญญาพันธ์ โรงเรียนบ้านป่าแขมหนองเรือกรรมการ
4. นางสาวลัชชิดาภรณ์ ฉิมงาม โรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการ
5. นายภาคิน สัมพันธ์ โรงเรียนบ้านทุ่งเงินโนนเจริญกรรมการและเลขานุการ
6. นางชนกนันท์ ชัฏขันธกิจ โรงเรียนบ้านท่าโพธิ์ศรีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3
1. นายคำเภา ปาปะสา โรงเรียนชุมชนบ้านนาโพธิ์ ประธานกรรมการ
2. นางนิภาพร ศรีบุญเรืองโรงเรียนบ้านสวนสวรรค์กรรมการ
3. นายเดวิด ปัญญาพันธ์ โรงเรียนบ้านป่าแขมหนองเรือกรรมการ
4. นางสาวลัชชิดาภรณ์ ฉิมงาม โรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการ
5. นายภาคิน สัมพันธ์ โรงเรียนบ้านทุ่งเงินโนนเจริญกรรมการและเลขานุการ
6. นางชนกนันท์ ชัฏขันธกิจ โรงเรียนบ้านท่าโพธิ์ศรีกรรมการและเลขานุการ

วิทยาศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นางวิภัทร ถึงแสงโรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 ประธานกรรมการ
2. นางนิ่มนวล กลิ่นหอมโรงเรียนบ้านป่าโมงกรรมการ
3. นางทรัพย์ สยามลโรงเรียนชุมชนบ้านนาโพธิ์กรรมการ
4. นางดวงแก้ว วงศ์อนุชิตโรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการ
5. นางสุจิตรา ลัทธิวรรณโรงเรียนบ้านนานวลกรรมการ
6. นางวิชญาภรณ์ พิลาโสภา โรงเรียนบ้านโนนกาเร็นกรรมการ
7. นางลัดดาศรี ไชยแสงโรงเรียนเตรียมบัณฑิต กรรมการ
8. นายพลกฤต พิศวงษ์ โรงเรียนบ้านยาง กรรมการ
9. นางลินดา สุธรรมมาโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
10. นางวิลาวัลย์ ศรมณี โรงเรียนบ้านเม็กใหญ่ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางรัศมี ทองกลมโรงเรียนชุมชนบ้านปลาขาว ประธานกรรมการ
2. นายสุบรรณ บาตรสุวรรณ โรงเรียนบ้านแขมเจริญกรรมการ
3. นางสาวจิตษฏากร มูลเมืองแสน โรงเรียนบ้านตาโองกรรมการ
4. นางยุพิน จันทิมาตโรงเรียนศิษย์เก่าวังหลังวัฒนากรรมการ
5. นางนุชนาฎ ผ่ายเผยโรงเรียนบ้านสมพรรัตน์กรรมการ
6. นางสุภาภรณ์ กมุทชาติโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
7. นางสาวศิริพร จักสองโรงเรียนบ้านกุดเรือกรรมการ
8. นางสาวธณัฎฐ์ภรณ์ ริทัศน์โส โรงเรียนวัดสวายน้อยวิทยากรรมการ
9. นางลัดดาวัลย์ ธานีโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาว กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6
1. นายนาวิน จันดาคูณโรงเรียนบ้านหนองดินดำประธานกรรมการ
2. นายสฤษดิ์ เจริญรัตน์โรงเรียนดำรงสินอุทิศกรรมการ
3. นางบัวกันต์ บรรทะโกโรงเรียนบ้านป่าก้าวกรรมการ
4. นายวิทยา พันโสรีโรงเรียนบ้านหมากมาย กรรมการ
5. นางราตรี บุญแสนโรงเรียนบ้านโนนกาเร็นกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
1. นางนาถฤดี ปราบพลโรงเรียนชุมชนบ้านโนนแดง ประธานกรรมการ
2. นายชูศักดิ์ สุวรรณาโรงเรียนบ้านหนองโดกรรมการ
3. นางสาวตุลากานต์ แสงทอง โรงเรียนบ้านหนองแปกกรรมการ
4. นางอัญชลี รากวงศ์โรงเรียนบ้านนาห้วยแคนกรรมการ
5. นางวิชชุดา อรัญสารโรงเรียนบ้านหมากแหน่ง กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6
1. นางสาวมลวิภา มุสิกาโรงเรียนบ้านโนนเลียง ประธานกรรมการ
2. นางสาวสุพัตรา คำเพราะ โรงเรียนบ้านหมากแหน่ง กรรมการ
3. นางสาวอุไรวรรณ โคตะสาโรงเรียนอนุบาลบุณฑริกกรรมการ
4. นางสาวหนึ่งฤทัย กองแก้วโรงเรียนวัดเวตวันวิทยารามกรรมการ
5. นางนวภัทร อรรคบุตรโรงเรียนบ้านโนนขามกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3
1. นางดรุณี สิงห์สวัสดิ์โรงเรียนบ้านน้ำขุ่น ประธานกรรมการ
2. นายสกล ใจตรงโรงเรียนบ้านดงขวางคำโทน กรรมการ
3. นางมะลิวรรณ อรรคคำโรงเรียนบ้านแก้งกรรมการ
4. นางวีรันทร์ทิรา จันทวงศ์โรงเรียนชุมชนบ้านโนนแดงกรรมการ
5. นางยุแสง สุภาวงษ์โรงเรียนรัชมังคลาภิเษกบ้านโนนป่าเลา กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6
1. นางจงจิตร แก้วพาโรงเรียนบ้านโนนค้อ ประธานกรรมการ
2. นางพรสวรรค์ คุ้มไพร่โรงเรียนบ้านกุดประทายกรรมการ
3. นางสุพรรณี พลรักษาโรงเรียนดำรงสินอุทิศ กรรมการ
4. นางพรประกาย ศรีคำ โรงเรียนบ้านขี้เหล็กกรรมการ
5. นางสาวกุสุมาภรณ์วดี วิจิตรเชื้อ โรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
6. นางวิไล สัมฤทธิ์โรงเรียนเวตวันวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3
1. นางจำรัส พลพวก โรงเรียนบ้านจันลาประธานกรรมการ
2. นางศศิกานต์ เกตุอินทร์โรงเรียนเมืองเดชกรรมการ
3. นางศิริพร บุ้งทองโรงเรียนบ้านโนนขามกรรมการ
4. นางศิริลักษณ์ ชารีแก้วโรงเรียนบ้านหาดทรายคูณ กรรมการ
5. นางสุพัตรา ศรีวรรณะโรงเรียนน้ำยืนกรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6
1. นายทองสุข เสือโตโรงเรียนบ้านสว่างโนนทองประธานกรรมการ
2. นายสมพร ยิ่งรุ่งเรืองโรงเรียนบ้านห้วยแก้วกรรมการ
3. นางสาวจันทร์เพ็ญ สีสาสีมา โรงเรียนบ้านหนองม่วง กรรมการ
4. นางลินดา สุธรรมมาโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
5. นางธนพร สัมมาวงศ์โรงเรียนบ้านคอแลนกรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายณัฐชัย บุญต่อรองผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านโนนแดงประธานกรรมการ
2. นายนิคม กองแก้วโรงเรียนดำรงสินอุทิศ กรรมการ
3. นายสฤษยศ พรมนอกโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
4. นายวีระพงศ์ ทองโสโรงเรียนบ้านนาเลิงกรรมการ
5. นางวิลาพร พรมกองโรงเรียนบ้านค้อกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3
1. นายวิญญู เชื้อดีผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาอุดมประธานกรรมการ
2. นายสฤษดิ์ เจริญรัตน์โรงเรียนดำรงสินอุทิศกรรมการ
3. นายไตรวิวัฒน์ จันทร์จิตรโรงเรียนบ้านนาทุ่งกรรมการ
4. นายสิทธิศักดิ์ กุลโทโรงเรียนบ้านแก้งกรรมการ
5. นายเทวัญ ประทุมมาโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
6. นายถวัลย์ เสาะแสวงโรงเรียนบ้านสวนสวรรค์กรรมการ
7. นายรชต บุปผาวัลย์ โรงเรียนบ้านท่าโพธิ์ศรีกรรมการ
8. นายธนัญชัย จำปาสาโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
9. นายสุรศักดิ์ วรรณดัด โรงเรียนดำรงสินสงเคราะห์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6
1. นายสังวาฬ เหล็กเพ็ชรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองขี้เห็น ประธานกรรมการ
2. นายสุนทร ชำนาญศิริโรงเรียนบ้านโสกแสงกรรมการ
3. นายชาญวิทย์ สิงห์สายโรงเรียนบ้านคอแลนกรรมการ
4. นายมนตรี แดงล้อมโรงเรียนบ้านกุดเชียงมุนกรรมการ
5. นายชาติกิตติ ชินาภาษโรงเรียนบ้านสมสะอาดกรรมการ
6. นายศุภฤกษ์ บุญเจือโรงเรียนบ้านนาทุ่งกรรมการ
7. นายโกเมน จันทะสิงห์โรงเรียนบ้านโนนแฝกกรรมการ
8. นายศุภษร หงส์วิเศษโรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการ
9. นายรักพงษ์ บุญศิริโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
10. นายมนตรี หวังดีโรงเรียนบ้านคำครั่งกรรมการ
11. นางสาวสมพรชัย บุญธนาธิรัตน์ โรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6
1. นายสังวาฬ เหล็กเพ็ชรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองขี้เห็นประธานกรรมการ
2. นายสุนทร ชำนาญศิริโรงเรียนบ้านโสกแสงกรรมการ
3. นายชาญวิทย์ สิงห์สายโรงเรียนบ้านคอแลนกรรมการ
4. นายมนตรี แดงล้อมโรงเรียนบ้านกุดเชียงมุนกรรมการ
5. นายชาติกิตติ ชินาภาษโรงเรียนบ้านสมสะอาดกรรมการ
6. นายศุภฤกษ์ บุญเจือโรงเรียนบ้านนาทุ่งกรรมการ
7. นายโกเมน จันทะสิงห์โรงเรียนบ้านโนนแฝกกรรมการ
8. นายศุภษร หงส์วิเศษโรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการ
9. นายรักพงษ์ บุญศิริโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
10. นายมนตรี หวังดีโรงเรียนบ้านคำครั่งกรรมการ
11. นางสาวสมพรชัย บุญธนาธิรัตน์ โรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายสุชาติ หวังดีผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาประดู่ ประธานกรรมการ
2. นายธวัชชัย คูณทองรองผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือย กรรมการ
3. นายประมอน ไทยกุลโรงเรียนบ้านห้วยปอกรรมการ
4. นายธีวินท์ มณีภาคโรงเรียนบ้านกลางกรรมการ
5. นายวาที สีดาโรงเรียนบ้านหนองคู กรรมการ
6. นายวัชระ ถาวรโรงเรียนบ้านคำนาแซงกรรมการ
7. ว่าที่ร้อยตรีนเรศ ตันทองโรงเรียนบ้านแก้งกรรมการ
8. นางบุษบงค์ บุญศรีโรงเรียนบ้านนาประดู่กรรมการ
9. นางสาวจิรัญญา เบ้าคำโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยกรรมการ
10. นางสาวบุณยอร คุณทนโรงเรียนผอบ ณ นคร 2กรรมการ
11. นายภากร จันทร์มาโรงเรียนบ้านแขมเจริญกรรมการ
12. นายประดิษฐ์ อุปถัมภ์โรงเรียนบ้านสุขสมบูรณ์กรรมการ
13. นายภัทราวุธ คนหาญโรงเรียนบ้านดอนโจดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายสุชาติ หวังดีผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาประดู่ ประธานกรรมการ
2. นายธวัชชัย คูณทองรองผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือย กรรมการ
3. นายประมอน ไทยกุลโรงเรียนบ้านห้วยปอกรรมการ
4. นายธีวินท์ มณีภาคโรงเรียนบ้านกลางกรรมการ
5. นายวาที สีดาโรงเรียนบ้านหนองคู กรรมการ
6. นายวัชระ ถาวรโรงเรียนบ้านคำนาแซงกรรมการ
7. ว่าที่ร้อยตรีนเรศ ตันทองโรงเรียนบ้านแก้งกรรมการ
8. นางบุษบงค์ บุญศรีโรงเรียนบ้านนาประดู่กรรมการ
9. นางสาวจิรัญญา เบ้าคำโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยกรรมการ
10. นางสาวบุณยอร คุณทนโรงเรียนผอบ ณ นคร 2กรรมการ
11. นายภากร จันทร์มาโรงเรียนบ้านแขมเจริญกรรมการ
12. นายประดิษฐ์ อุปถัมภ์โรงเรียนบ้านสุขสมบูรณ์กรรมการ
13. นายภัทราวุธ คนหาญโรงเรียนบ้านดอนโจดกรรมการและเลขานุการ

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นางใจทิพย์ ทองพิทักษ์ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวประธานกรรมการ
2. นางกาญจนา อ่ำศรีโรงเรียนบ้านห้วยข่ากรรมการ
3. นางวรางคณา แผ่นผาโรงเรียนน้ำยืนกรรมการ
4. นางสาวชิดหทัย แสงงามโรงเรียนดำรงสินอุทิศกรรมการ
5. นายนพพร ทองสิงห์โรงเรียนบ้านหนองขี้เห็นกรรมการและเลขานุการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางอุบลรัตน์ คูณสวัสดิ์โรงเรียนบ้านโพธิ์สง่าประธานกรรมการ
2. นางนิภาพร นาคสวัสดิ์โรงเรียนน้ำยืนกรรมการ
3. นางศิริภัสษร ไถวฤทธิ์โรงเรียนบ้านโนนสว่างกรรมการ
4. นางคำพันธ์ โคตะละโรงเรียนบ้านหนองไฮกรรมการ
5. นางสุคนธ์ อุทัยศรีโรงเรียนบ้านเก่ากลางกรรมการและเลขานุการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นายอำนาจ อักษรกลางโรงเรียนบ้านสร้างม่วงส้มเสี้ยวประธานกรรมการ
2. นายธนเสฏฐ์ ดาเหลาธิพัทธ์โรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการ
3. นายวัชลภ โสสว่างโรงเรียนบ้านเตยกรรมการ
4. นายสมพร บุญสารีโรงเรียนบ้านบัวเจริญกรรมการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นางเดือนเพ็ญ ดาบุตรโรงเรียนบ้านคอแลนประธานกรรมการ
2. นางสาวพรธิวา ไชยจันดาโรงเรียนบ้านซำสะกวยน้อยกรรมการ
3. นางสุพัตรา บ้างตำรวจโรงเรียนบ้านนาทุ่งกรรมการ
4. นางสาวเยาวรินทร์ ทองย่อมโรงเรียนบ้านท่าก่อกรรมการ
5. นางสาวอัญชิสา แก้วศรีทองโรงเรียนบ้านแขมเจริญกรรมการ
6. นางสาวสมใจ แก่นการโรงเรียนบ้านแมดกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางจันทร์เพ็ญ อุติลาโรงเรียนศิษย์เก่าวังหลังวัฒนาประธานกรรมการ
2. นางสุขสำราญ ช่างไชยโรงเรียนเจริญศึกษากรรมการ
3. นางเมตตา สีดาพลโรงเรียนบ้านบัวเจริญกรรมการ
4. นายบุญมี ศรีชมภูโรงเรียนโนนสูงโนนโฮมกรรมการ
5. นางสุพิณญา เหล็กเพ็ชรโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการ
6. นายถวัลย์ เสาะแสวงโรงเรียนบ้านสวนสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางจินตนา ชินทะวันโรงเรียนบ้านท่าโพธิ์ศรีประธานกรรมการ
2. นางพรทิพย์ สะอาดโรงเรียนชุมชนบ้านปลาขาวกรรมการ
3. นางสาครรัตน์ ทองวงศ์โรงเรียนบ้านสมสะอาดกรรมการ
4. นางสุนิศา บรรณกิจโรงเรียนบ้านม่วงโนนกระแตกรรมการ
5. นางสาวนิภาพร จันทุมาโรงเรียนบ้านนาแกกรรมการ
6. นางสาวพัชนีย์ คล้ายคลึงโรงเรียนบ้านแก้งกรรมการและเลขานุการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6
1. นายแสวง เกษฎา โรงเรียนบ้านหนองม่วงประธานกรรมการ
2. นายเขมทัต ภูษาพันธ์โรงเรียนบ้านซำหวายกรรมการ
3. นายมนตรี ศรีคำโรงเรียนบ้านโนนสว่าง(น้ำขุ่น)กรรมการ
4. นางสาวนริสรา อุทธาโรงเรียนบ้านไฮตากกรรมการ
5. นางพิชานันท์ สมดีโรงเรียนบ้านคำสำราญกรรมการและเลขานุการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3
1. นายมานพ ธานีโรงเรียนบ้านโนนค้อ ประธานกรรมการ
2. นายยุทธนา มุสิกาโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการ
3. นายอุทัย วันคำโรงเรียนบ้านทุ่งเทิงกรรมการ
4. นายโกเมน จันทะสิงห์โรงเรียนบ้านยางกรรมการ
5. นายอาทิตย์ ลาพรมมาโรงเรียนชุมชนบ้านปลาขาวกรรมการและเลขานุการ
การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3
1. นายเข็มทอง บุญศรีโรงเรียนบ้านหาดทรายคูณ ประธานกรรมการ
2. นางกมลชนก จันทร์แก้วโรงเรียนบ้านแสนสุข กรรมการ
3. นางพิจิตรา ดิษยสิรินันท์โรงเรียนประชาสามัคคีกรรมการ
4. นางสาวสุบรรณ หอมหวลโรงเรียนบ้านท่าหลวงนาคำกรรมการ
5. นายปฐมพร ป้านทองโรงเรียนบ้านสมสะอาดสวนฝ้ายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3
1. นางอรทัย พรหมวงศ์โรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญประธานกรรมการ
2. นางสาววชิราภรณ์ สมโภชน์พงศ์โรงเรียนสมเด็จพระราชชนนีกรรมการ
3. นายพงษศักดิ์ จิตรสมโรงเรียนชุมชนบ้านปลาขาวกรรมการ
4. นางสุภาพร หารบุตรโรงเรียนบ้านเปือยกรรมการ
5. นางสาวพุทธวรรณ มั่นคงโรงเรียนบ้านขอนแป้นกรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นางวาสนา ไตรภักดิ์โรงเรียนบ้านหนองแสงเจริญพัฒนาประธานกรรมการ
2. นายเสนาะ เกตุคงโรงเรียนบ้านโนนสวรรค์ กรรมการ
3. นางผ่องเพ็ญ คำลอยโรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
4. นางสาวบุณรดา กมลฤกษ์โรงเรียนบ้้านดอนยาวกรรมการ
5. นายวีระยุทธ อนุพันธ์โรงเรียนบ้านไฮตากกรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางบุปผา จำปาทองโรงเรียนบ้านหนองเม็กประธานกรรมการ
2. นางสาวดารณี เพชรไกร โรงเรียนอุดมสามัคคีกรรมการ
3. นางสาวณพิชญา เหลาสิงห์โรงเรียนน้ำยืนกรรมการ
4. นายพงศธร แสนเจริญสุขโรงเรียนบ้านคำครั่งกรรมการ
5. นางสาวณรัก สารเสนาโรงเรียนบ้านโคกเทียมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นายคุณศาล จันอ่อนโรงเรียนบ้านสร้างหอมประธานกรรมการ
2. นายรังสันต์ ไชยรสโรงเรียนบ้านหนองโดกรรมการ
3. นางอาริษา ต้นทองโรงเรียนบ้านไฮตากกรรมการ
4. นางพรพรรณ์ วิโรจน์อุไรเรืองโรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
5. นางสาวฐิติชญาน์ แก้ววงษาโรงเรียนบ้านสว่างโนนทองกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3
1. นางอุบลสวัสดิ์ ฝั้นสีดาโรงเรียนบ้านหนองแสงประธานกรรมการ
2. นางสมหมาย นันโทโรงเรียนบ้านหัวแข้กรรมการ
3. นางสาวอรญา นิชรัตน์โรงเรียนเมืองเดชกรรมการ
4. นางนัตติยา วิจิตรตระการสมโรงเรียนบ้านนาสามัคคีกรรมการ
5. นางสาวบุญยาภัทร วงศ์มั่นโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6
1. นายทองคำ ขันอ่อนโรงเรียนบ้านอุดมชาติประธานกรรมการ
2. นางอุษณีย์ ยิ่งใหญ่โรงเรียนบ้านท่าโพธิ์ศรีกรรมการ
3. นายเรืองศรี เวฬุวนารักษ์โรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
4. นางนิภาภรณ์ พาพันธ์โรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
5. นางปานทิพย์ ทองสิงห์โรงเรียนบ้านหนองแต้ กรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3
1. นางยุพาพร อุปริวงค์โรงเรียนดำรงสินอุทิศประธานกรรมการ
2. นางนารี ยิ่งยศโรงเรียนบ้านนาส่วง กรรมการ
3. นางนิภาภรณ์ พาพันธ์โรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางนฤมล ยั่งยืน โรงเรียนบ้านกุดประทายกรรมการ
5. นางสาวสุภาวดี ขันบุตรศรีโรงเรียนบ้านป่าเตี้ยกรรมการและเลขานุการ
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3
1. นายวิชัย พละศรีโรงเรียนหนองสนมพะลานประธานกรรมการ
2. นายณรงค์ สีผึ้งทองโรงเรียนบ้านนานวลกรรมการ
3. นางกัญญาภัค พฤกษชาติโรงเรียนบ้านแขมเจริญกรรมการ
4. นางสุภาพร หารบุตรโรงเรียนบ้านเปือยกรรมการ
5. นางอรทัย พรหมวงศ์โรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
6. นายบัวสอน จันทร์ส่องโรงเรียนชุมชนบ้านหนองสะโนกรรมการและเลขานุการ
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3
1. นางกัญญาภัค พฤกษชาติโรงเรียนบ้านแขมเจริญประธานกรรมการ
2. นางพรทิวา ชุมพูแสนโรงเรียนบ้านโพนแอวขันกรรมการ
3. นางพรรณี โทแสงโรงเรียนดำรงสินอุทิศกรรมการ
4. นางสาววรางรัตน์ ประทุมชาติโรงเรียนชุมชนบ้านนาโพธิ์ กรรมการ
5. นางสาวดลฤทัย อินทะวงศ์โรงเรียนบ้านโนนสว่างวังเสือกรรมการ
6. นางสุภัทร์ธนัน คงทนศิรินันณ์โรงเรียนนาเกษมเจริญวิทยากรรมการและเลขานุการ

สุขศึกษา และพลศึกษา

การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6
1. นายชนะ พูลสิทธิ์โรงเรียนเจริญศึกษาประธานกรรมการ
2. นายภานุวัฒน์ จำปาแดงโรงเรียนบ้านโคกเทียมกรรมการ
3. นายรังสรรค์ อุทัยศรีโรงเรียนบ้านตาเกาตาโกยกรรมการ
4. นางสาวกัลยา แฝงละโคกโรงเรียนบ้านโนนน้อยกรรมการ
5. นายเอกราช นาคูณโรงเรียนบ้านสร้างหอมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3
1. นางมยุรี ทับทิมหินโรงเรียนเวตวันวิทยาประธานกรรมการ
2. นายแสวง พาละพันธ์โรงเรียนบ้านหาดทรายคูณ กรรมการ
3. นางอุทัยวรรณ ภักดีโรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการ
4. นายกิตติศักดิ์ สวาททีโรงเรียนบ้านโนนสว่างวังเสือกรรมการ
5. นายอธิวัฒน์ อาจพันธ์โรงเรียนชุมชนบ้านหนองสะโนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6
1. นางดวงเดือน นาคทรัพย์โรงเรียนประชานุเคราะห์ศึกษาประธานกรรมการ
2. นายพิทยา บุญจันทร์โรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการ
3. นายอรรถวุฒิ แสนทวีสุขโรงเรียนบ้านหนองทัพกรรมการ
4. นายประสิทธิ์ สาริบูรณ์โรงเรียนบ้านบัวงามกรรมการ
5. นายธัญรักษ์ บุดดาลีโรงเรียนบ้านหนองดินดำกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3
1. นายณรงค์ พรมโลกาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านซำสะกวยน้อยประธานกรรมการ
2. นายอุทัย ศรีวิชัยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสวางกรรมการ
3. นายไชยวัฒน์ สมหมายโรงเรียนบ้านทุ่งช้างกรรมการ
4. นายจักรนริน ป้องปิดโรงเรียนบ้านยางกรรมการ
5. นายยืนยง หงษ์จันทร์โรงเรียนบ้านแก้งสมบูรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ป.1-ป.6
1. นายขวัญชัย สัมฤทธิ์โรงเรียนบ้านน้ำขุ่นประธานกรรมการ
2. นายรณกฤต เดชากุลตระกูลโรงเรียนบ้านแขมเจริญกรรมการ
3. นายคำปุน พิมพ์โพธิ์โรงเรียนผอบ ณ นคร 2กรรมการ
4. นายวิทยา สุดสะอาดโรงเรียนบ้านกุดเรือกรรมการ
5. นางสาวธิดารัตน์ วิวาสุขโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ม.1-ม.3
1. นายประเสริฐศิลป์ ปราบพลโรงเรียนชุมชนบ้านโนนแดงประธานกรรมการ
2. นายศักดา มีกุลโรงเรียนหนองสนมพะลานกรรมการ
3. นายระพงษ์ ป้องโลห์โรงเรียนบ้านหมากแหน่ง กรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีศุภษร หงส์วิเศษโรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการ
5. นายเอกราช นาคูณโรงเรียนบ้านสร้างหอมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6
1. นางพรทิพย์ ทีปิเนตรโรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดมประธานกรรมการ
2. นางจิตรา พันธ์พวงโรงเรียนบ้านค้อกรรมการ
3. นายวิเชียร ทองคำโรงเรียนบ้านแมดกรรมการ
4. นายกฤษดา ไถวฤทธิ์โรงเรียนบ้านโนนสว่างวังเสือกรรมการ
5. นางศิรินันท์ จันทร์เพ็งโรงเรียนบ้านท่าโพธิ์ศรีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3
1. นางทัศนีย์ พรมกองโรงเรียนบ้านท่าโพธิ์ศรีกรรมการ
2. นายนันต์ ยิ่งยงค์โรงเรียนบ้านดวนกรรมการ
3. นายสรวิศิษฎ์ สุวรรณราชัยโรงเรียนบ้านตูม(ราษฎร์บูรณะ) กรรมการ
4. นางสาวพัชรินทร์ บุญเลิศโรงเรียนบ้านหนองดุมกรรมการ
5. นายศิริพงษ์ ชะบาศรีโรงเรียนอนุบาลบุณฑริกกรรมการ

ศิลปะ-ทัศนศิลป์

การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3
1. นางอำพร สุทธังผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านปลาขาวประธานกรรมการ
2. นายอุทาร เทพารักษ์โรงเรียนบ้านนาแกกรรมการ
3. นายเมธี มะหัดโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
4. นายพิพิธธน สุคันธรัตโรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดมกรรมการ
5. นายเลิศชาย ศรีสุระโรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการ
6. นายจิตรติ ศิริพรมโรงเรียนบ้านหนองสนมกรรมการ
7. นางกมลมาลย์ บุญมั่นโรงเรียนบ้านโซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6
1. นางอำพร สุทธังผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านปลาขาวประธานกรรมการ
2. นายอุทาร เทพารักษ์โรงเรียนบ้านนาแกกรรมการ
3. นายเมธี มะหัดโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
4. นายพิพิธธน สุคันธรัตโรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดมกรรมการ
5. นายเลิศชาย ศรีสุระโรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการ
6. นายจิตรติ ศิริพรมโรงเรียนบ้านหนองสนมกรรมการ
7. นางกมลมาลย์ บุญมั่นโรงเรียนบ้านโซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นางอำพร สุทธังผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านปลาขาวประธานกรรมการ
2. นายอุทาร เทพารักษ์โรงเรียนบ้านนาแกกรรมการ
3. นายเมธี มะหัดโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
4. นายพิพิธธน สุคันธรัตโรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดมกรรมการ
5. นายเลิศชาย ศรีสุระโรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการ
6. นายจิตรติ ศิริพรมโรงเรียนบ้านหนองสนมกรรมการ
7. นางกมลมาลย์ บุญมั่นโรงเรียนบ้านโซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3
1. นางอำพร สุทธังผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านปลาขาวประธานกรรมการ
2. นายอุทาร เทพารักษ์โรงเรียนบ้านนาแกกรรมการ
3. นายเมธี มะหัดโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
4. นายพิพิธธน สุคันธรัตโรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดมกรรมการ
5. นายเลิศชาย ศรีสุระโรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการ
6. นายจิตรติ ศิริพรมโรงเรียนบ้านหนองสนมกรรมการ
7. นางกมลมาลย์ บุญมั่นโรงเรียนบ้านโซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6
1. นางอำพร สุทธังผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านปลาขาวประธานกรรมการ
2. นายอุทาร เทพารักษ์โรงเรียนบ้านนาแกกรรมการ
3. นายเมธี มะหัดโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
4. นายพิพิธธน สุคันธรัตโรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดมกรรมการ
5. นายเลิศชาย ศรีสุระโรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการ
6. นายจิตรติ ศิริพรมโรงเรียนบ้านหนองสนมกรรมการ
7. นางกมลมาลย์ บุญมั่นโรงเรียนบ้านโซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3
1. นางอำพร สุทธังผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านปลาขาวประธานกรรมการ
2. นายอุทาร เทพารักษ์โรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
3. นายเมธี มะหัดโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
4. นายพิพิธธน สุคันธรัตโรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดมกรรมการ
5. นายเลิศชาย ศรีสุระโรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการ
6. นายจิตรติ ศิริพรมโรงเรียนบ้านหนองสนมกรรมการ
7. นางกมลมาลย์ บุญมั่นโรงเรียนบ้านโซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3
1. นายถวัลย์ แก้วพาโรงเรียนบ้านโนนค้อ (เดชอุดม) ประธานกรรมการ
2. นายสรณะ นิชรัตน์โรงเรียนประชาสามัคคีกรรมการ
3. นายธีระพล สุตคานโรงเรียนบ้านเตยกรรมการ
4. นายภัทรพงษ์ จันทร์มาโรงเรียนบ้านกลางกรรมการ
5. นางศิลป์ศรุตพร ฐานมั่นโรงเรียนน้ำยืนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3
1. นายถวัลย์ แก้วพาโรงเรียนบ้านโนนค้อ (เดชอุดม) ประธานกรรมการ
2. นายสรณะ นิชรัตน์โรงเรียนประชาสามัคคีกรรมการ
3. นายธีระพล สุตคานโรงเรียนบ้านเตยกรรมการ
4. นายภัทรพงษ์ จันทร์มาโรงเรียนบ้านกลางกรรมการ
5. นางศิลป์ศรุตพร ฐานมั่นโรงเรียนน้ำยืนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3
1. นางอำพา ทองดีโรงเรียนบ้านนาห้วยแคนประธานกรรมการ
2. นายธีรพงษ์ ดำมาโรงเรียนบ้านเม็กใหญ่กรรมการ
3. นายสมนึก บุญแน่นโรงเรียนบ้านสวนสวรรค์กรรมการ
4. นายวัฒนา เนตรสารโรงเรียนบ้านวารีอุดมกรรมการ
5. ส.ต.ต.ยุทธพงศ์ วิโรจน์อุไรเรือง โรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
6. นางตรีรินทร์ ธรภิรมย์อังกูร โรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการและเลขานุการ
7. นายสราวุธ ปริบาลโรงเรียนบ้านหนองเงินฮ้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6
1. นางอำพา ทองดีโรงเรียนบ้านนาห้วยแคนประธานกรรมการ
2. นายธีรพงษ์ ดำมาโรงเรียนบ้านเม็กใหญ่กรรมการ
3. นายสมนึก บุญแน่นโรงเรียนบ้านสวนสวรรค์กรรมการ
4. นายวัฒนา เนตรสารโรงเรียนบ้านวารีอุดมกรรมการ
5. ส.ต.ต.ยุทธพงศ์ วิโรจน์อุไรเรือง โรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
6. นางตรีรินทร์ ธรภิรมย์อังกูร โรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการและเลขานุการ
7. นายสราวุธ ปริบาลโรงเรียนบ้านหนองเงินฮ้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3
1. นางอำพา ทองดีโรงเรียนบ้านนาห้วยแคนประธานกรรมการ
2. นายธีรพงษ์ ดำมาโรงเรียนบ้านเม็กใหญ่กรรมการ
3. นายสมนึก บุญแน่นโรงเรียนบ้านสวนสวรรค์กรรมการ
4. นายวัฒนา เนตรสารโรงเรียนบ้านวารีอุดมกรรมการ
5. ส.ต.ต.ยุทธพงศ์ วิโรจน์อุไรเรือง โรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
6. นางตรีรินทร์ ธรภิรมย์อังกูร โรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการและเลขานุการ
7. นายสราวุธ ปริบาลโรงเรียนบ้านหนองเงินฮ้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3
1. นายถวัลย์ แก้วพาโรงเรียนบ้านโนนค้อ (เดชอุดม) ประธานกรรมการ
2. นายสรณะ นิชรัตน์โรงเรียนประชาสามัคคีกรรมการ
3. นายธีระพล สุตคานโรงเรียนบ้านเตยกรรมการ
4. นายภัทรพงษ์ จันทร์มาโรงเรียนบ้านกลางกรรมการ
5. นางศิลป์ศรุตพร ฐานมั่นโรงเรียนน้ำยืนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3
1. นางอำพา ทองดีโรงเรียนบ้านนาห้วยแคนประธานกรรมการ
2. นายธีรพงษ์ ดำมาโรงเรียนบ้านเม็กใหญ่กรรมการ
3. นายสมนึก บุญแน่นโรงเรียนบ้านสวนสวรรค์กรรมการ
4. นายวัฒนา เนตรสารโรงเรียนบ้านวารีอุดมกรรมการ
5. ส.ต.ต.ยุทธพงศ์ วิโรจน์อุไรเรือง โรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
6. นางตรีรินทร์ ธรภิรมย์อังกูร โรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการและเลขานุการ
7. นายสราวุธ ปริบาลโรงเรียนบ้านหนองเงินฮ้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6
1. นางอำพา ทองดีโรงเรียนบ้านนาห้วยแคนประธานกรรมการ
2. นายธีรพงษ์ ดำมาโรงเรียนบ้านเม็กใหญ่กรรมการ
3. นายสมนึก บุญแน่นโรงเรียนบ้านสวนสวรรค์กรรมการ
4. นายวัฒนา เนตรสารโรงเรียนบ้านวารีอุดมกรรมการ
5. ส.ต.ต.ตรีรินทร์ วิโรจน์อุไรเรือง โรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
6. นางตรีรินทร์ ธรภิรมย์อังกูร โรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
7. นายสราวุธ ปริบาลโรงเรียนบ้านหนองเงินฮ้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3
1. นางอำพา ทองดีโรงเรียนบ้านนาห้วยแคนประธานกรรมการ
2. นายธีรพงษ์ ดำมาโรงเรียนบ้านเม็กใหญ่กรรมการ
3. นายสมนึก บุญแน่นโรงเรียนบ้านสวนสวรรค์กรรมการ
4. นายวัฒนา เนตรสารโรงเรียนบ้านวารีอุดมกรรมการ
5. ส.ต.ต.ยุทธพงศ์ วิโรจน์อุไรเรือง โรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
6. นางตรีรินทร์ ธรภิรมย์อังกูร โรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
7. นายสราวุธ ปริบาลโรงเรียนบ้านหนองเงินฮ้อยกรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-ดนตรี

การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.3
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.3
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.3
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3
1. นายเกษม ศิริโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นายมนูญ ผิวนวลโรงเรียนบ้านหมากมายกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการและเลขานุการ
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3
1. นายสุพล ทิพย์สุขผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยประธานกรรมการ
2. นายชัยสิทธิ์ พรหมวงค์โรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการ
3. นายธนากร ผาสุขโรงเรียนบ้านทุ่งช้างกรรมการ
4. นายสมศรี เสนาน้อยโรงเรียนบ้านโนนหลี่กรรมการ
5. นายดำรงค์เดช สะอาดรัตน์โรงเรียนบ้านท่าหลวงนาคำกรรมการ
6. นายไพรัช มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ป.1-ม.3
1. นายสุพล ทิพย์สุขผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยประธานกรรมการ
2. นายชัยสิทธิ์ พรหมวงค์โรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการ
3. นายธนากร ผาสุขโรงเรียนบ้านทุ่งช้างกรรมการ
4. นายสมศรี เสนาน้อยโรงเรียนบ้านโนนหลี่กรรมการ
5. นายดำรงค์เดช สะอาดรัตน์โรงเรียนบ้านท่าหลวงนาคำกรรมการ
6. นายไพรัช มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3
1. นายสุพล ทิพย์สุขผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยประธานกรรมการ
2. นายชัยสิทธิ์ พรหมวงค์โรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการ
3. นายธนากร ผาสุขโรงเรียนบ้านทุ่งช้างกรรมการ
4. นายสมศรี เสนาน้อยโรงเรียนบ้านโนนหลี่กรรมการ
5. นายดำรงค์เดช สะอาดรัตน์โรงเรียนบ้านท่าหลวงนาคำกรรมการ
6. นายไพรัช มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายอานนท์ รูปแก้วรองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านกลางประธานกรรมการ
2. นายกิติชัย วงศ์อนุชิตโรงเรียนนาเกษมเจริญวิทยากรรมการ
3. นายสมพร การะพันธ์โรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
4. นายอุดร เสนานนท์โรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการ
5. นายดุษฎี บุญลา โรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายอานนท์ รูปแก้วรองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านกลางประธานกรรมการ
2. นายกิติชัย วงศ์อนุชิตโรงเรียนนาเกษมเจริญวิทยากรรมการ
3. นายสมพร การะพันธ์โรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
4. นายอุดร เสนานนท์โรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการ
5. นายดุษฎี บุญลา โรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายอานนท์ รูปแก้วรองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านกลางประธานกรรมการ
2. นายกิติชัย วงศ์อนุชิตโรงเรียนนาเกษมเจริญวิทยากรรมการ
3. นายสมพร การะพันธ์โรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
4. นายอุดร เสนานนท์โรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการ
5. นายดุษฎี บุญลา โรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายอานนท์ รูปแก้วรองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านกลางประธานกรรมการ
2. นายกิติชัย วงศ์อนุชิตโรงเรียนนาเกษมเจริญวิทยากรรมการ
3. นายสมพร การะพันธ์โรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
4. นายอุดร เสนานนท์โรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการ
5. นายดุษฎี บุญลา โรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายสมาน นามปัญญา ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบกประธานกรรมการ
2. นายสุรศักดิ์ สุรมิตรโรงเรียนบ้านป่าสนกรรมการ
3. นายอดุลย์เดช อรัญสารโรงเรียนน้ำยืนกรรมการ
4. นายชินภูธิป นามปัญญาโรงเรียนบ้านแก้งสมบูรณ์กรรมการ
5. นายชรินทร์ วิชาชัยโรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
6. นายสมาน วันแสวงโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
7. นางบุญเย็น มโนรัตน์โรงเรียนบ้านซำสะกวยน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายสมาน นามปัญญาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบกประธานกรรมการ
2. นายสุรศักดิ์ สุรมิตรโรงเรียนบ้านป่าสนกรรมการ
3. นายอดุลย์เดช อรัญสารโรงเรียนน้ำยืนกรรมการ
4. นายชินภูธิป นามปัญญาโรงเรียนบ้านแก้งสมบูรณ์กรรมการ
5. นายชรินทร์ วิชาชัยโรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
6. นายสมาน วันแสวงโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
7. นางบุญเย็น มโนรัตน์โรงเรียนบ้านซำสะกวยน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายสมาน นามปัญญาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบกประธานกรรมการ
2. นายสุรศักดิ์ สุรมิตรโรงเรียนบ้านป่าสนกรรมการ
3. นายอดุลย์เดช อรัญสารโรงเรียนน้ำยืนกรรมการ
4. นายชินภูธิป นามปัญญาโรงเรียนบ้านแก้งสมบูรณ์กรรมการ
5. นายชรินทร์ วิชาชัยโรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
6. นายสมาน วันแสวงโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
7. นางบุญเย็น มโนรัตน์โรงเรียนบ้านซำสะกวยน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายสมาน นามปัญญาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบกประธานกรรมการ
2. นายสุรศักดิ์ สุรมิตรโรงเรียนบ้านป่าสนกรรมการ
3. นายอดุลย์เดช อรัญสารโรงเรียนน้ำยืนกรรมการ
4. นายชินภูธิป นามปัญญาโรงเรียนบ้านแก้งสมบูรณ์กรรมการ
5. นายชรินทร์ วิชาชัยโรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
6. นายสมาน วันแสวงโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
7. นางบุญเย็น มโนรัตน์โรงเรียนบ้านซำสะกวยน้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงเสาวลักษณ์ ดุจดา ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านอุดมสุขประธานกรรมการ
2. นางสาวปาริชาติ บุตรแสงโรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
3. นายนิติพล สุดเฉลียวโรงเรียนบ้านหนองเงินฮ้อยกรรมการ
4. นายศรกฤษณะ สุธรรมวิจิตรโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
5. นางสาวไอลัดดา เครือรอดวงค์โรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงเสาวลักษณ์ ดุจดา ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านอุดมสุขประธานกรรมการ
2. นางสาวปาริชาติ บุตรแสงโรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
3. นายนิติพล สุดเฉลียวโรงเรียนบ้านหนองเงินฮ้อยกรรมการ
4. นายศรกฤษณะ สุธรรมวิจิตรโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
5. นางสาวไอลัดดา เครือรอดวงค์โรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงเสาวลักษณ์ ดุจดา ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านอุดมสุขประธานกรรมการ
2. นางสาวปาริชาติ บุตรแสงโรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
3. นายนิติพล สุดเฉลียวโรงเรียนบ้านหนองเงินฮ้อยกรรมการ
4. นายศรกฤษณะ สุธรรมวิจิตรโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
5. นางสาวไอลัดดา เครือรอดวงค์โรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงเสาวลักษณ์ ดุจดา ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านอุดมสุขประธานกรรมการ
2. นางสาวปาริชาติ บุตรแสงโรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
3. นายนิติพล สุดเฉลียวโรงเรียนบ้านหนองเงินฮ้อยกรรมการ
4. นายศรกฤษณะ สุธรรมวิจิตรโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
5. นางสาวไอลัดดา เครือรอดวงค์โรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายเจริญ ศาสตรวาหาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสูงประธานกรรมการ
2. พ.อ.อ.วรการ ไพกะเพศโรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางกรพรรณ พรหมทองโรงเรียนบ้านโพนดวนกรรมการ
5. นายประชัน ตฤษณโชติโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการ
6. นายประสงค์ คำมาโฮมโรงเรียนบ้านซำหวายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายเจริญ ศาสตรวาหาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสูงประธานกรรมการ
2. พ.อ.อ.วรการ ไพกะเพศโรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางกชพรรณ พรหมทองโรงเรียนบ้านโพนดวนกรรมการ
5. นายประชัน ตฤษณโชติโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการ
6. นายประสงค์ คำมาโฮมโรงเรียนบ้านซำหวายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายเจริญ ศาสตรวาหาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสูงประธานกรรมการ
2. พ.อ.อ.วรการ ไพกะเพศโรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางกชพรรณ พรหมทองโรงเรียนบ้านโพนดวนกรรมการ
5. นายประชัน ตฤษณโชติโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการ
6. นายประสงค์ คำมาโฮมโรงเรียนบ้านซำหวายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายเจริญ ศาสตรวาหาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสูงประธานกรรมการ
2. พ.อ.อ.วรการ ไพกะเพศโรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางกชพรรณ พรหมทองโรงเรียนบ้านโพนดวนกรรมการ
5. นายประชัน ตฤษณโชติโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการ
6. นายประสงค์ คำมาโฮมโรงเรียนบ้านซำหวายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ป.1-ป.6
1. นายสุพล ทิพย์สุขผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยประธานกรรมการ
2. นายชัยสิทธิ์ พรหมวงค์โรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการ
3. นายธนากร ผาสุขโรงเรียนบ้านทุ่งช้างกรรมการ
4. นายสมศรี เสนาน้อยโรงเรียนบ้านโนนหลี่กรรมการ
5. นายดำรงค์เดช สะอาดรัตน์โรงเรียนบ้านท่าหลวงนาคำกรรมการ
6. นายไพรัช มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการและเลขานุการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3
1. นายสุพล ทิพย์สุขผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยประธานกรรมการ
2. นายชัยสิทธิ์ พรหมวงค์โรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการ
3. นายธนากร ผาสุขโรงเรียนบ้านทุ่งช้างกรรมการ
4. นายสมศรี เสนาน้อยโรงเรียนบ้านโนนหลี่กรรมการ
5. นายดำรงค์เดช สะอาดรัตน์โรงเรียนบ้านท่าหลวงนาคำกรรมการ
6. นายไพรัช มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการและเลขานุการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6
1. นายอนุชา พุ่มพฤษาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบุ่งคำ ประธานกรรมการ
2. นางสาวอัญชุลีพร เย็นสูงเนินโรงเรียนบ้านหาดทรายคูณ กรรมการ
3. นายอภิลักษณ์ แสนสุพรรณโรงเรียนบ้านสร้างม่วงส้มเสี้ยวกรรมการ
4. นายประกอบ ผายพิมพ์โรงเรียนบ้านเตยกรรมการ
5. นายพลวุฒิ ยะสาทโรงเรียนหนองโพดวิทยากรรมการและเลขานุการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3
1. นายอนุชา พุ่มพฤษาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบุ่งคำ ประธานกรรมการ
2. นางสาวอัญชุลีพร เย็นสูงเนินโรงเรียนบ้านหาดทรายคูณ กรรมการ
3. นายอภิลักษณ์ แสนสุพรรณโรงเรียนบ้านสร้างม่วงส้มเสี้ยวกรรมการ
4. นายประกอบ ผายพิมพ์โรงเรียนบ้านเตยกรรมการ
5. นายพลวุฒิ ยะสาทโรงเรียนหนองโพดวิทยากรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-นาฏศิลป์

การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6
1. นางจุรี สาลีโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
2. นางชวัลลักษณ์ พุทธพิมพ์โรงเรียนบ้านโนนสมบูรณ์กรรมการ
3. นางสาวพุทธรักษา เนตรวงค์โรงเรียนบ้านทุ่งเงินโนนเจริญกรรมการ
4. นางสาวรดจรินทร์ ผลาผลโรงเรียนบ้านห้วยแก้วกรรมการ
5. นางกรรณิการ์ แก่นการโรงเรียนบ้านห่องคำกรรมการ
6. นางบุญดา สายเสมาโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการ
7. นางวิยะดา พลรักษ์โรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
8. นางบัวสอน แก้ววงษาโรงเรียนบ้านไฮตากกรรมการ
9. นางฐิติยา ปทุมราษฎร์โรงเรียนบ้านนาเจริญ กรรมการ
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นางจุรี สาลีโรงเรียนบ้านหนองแสงประธานกรรมการ
2. นางชวัลลักษณ์ พุทธพิมพ์โรงเรียนบ้านโนนสมบูรณ์กรรมการ
3. นางสาวพุทธรักษา เนตรวงค์โรงเรียนบ้านทุ่งเงินโนนเจริญกรรมการ
4. นางสาวรดจรินทร์ ผลาผลโรงเรียนบ้านห้วยแก้วกรรมการ
5. นางกรรณิการ์ แก่นการโรงเรียนบ้านห่องคำกรรมการ
6. นางบุญดา สายเสมาโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการ
7. นางวิยะดา พลรักษ์โรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
8. นางบัวสอน แก้ววงษาโรงเรียนบ้านไฮตากกรรมการ
9. นางฐิติยา ปทุมราษฎร์โรงเรียนบ้านนาเจริญ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6
1. นางนาตยา ผดุงเวียงโรงเรียนบ้านหนองแสงประธานกรรมการ
2. นายเฉลิมศักดิ์ เฝ้าหนองดู่โรงเรียนชุมชนบ้านโนนแดงกรรมการ
3. นางทัศนีย์ มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการ
4. นางอัจฉรา จันทร์สระน้อยโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
5. นางสาวพรชนก สาระโรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการ
6. นางสาวสุภาพร เกษสุพรรณ โรงเรียนบ้านโนนสมบูรณ์กรรมการ
7. นางสาวกนกลดา เสียงใสโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นางนาตยา ผดุงเวียงโรงเรียนบ้านหนองแสงประธานกรรมการ
2. นายเฉลิมศักดิ์ เฝ้าหนองดู่โรงเรียนชุมชนบ้านโนนแดงกรรมการ
3. นางทัศนีย์ มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการ
4. นางอัจฉรา จันทร์สระน้อยโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
5. นางสาวพรชนก สาระโรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการ
6. นางสาวสุภาพร เกษสุพรรณ โรงเรียนบ้านโนนสมบูรณ์กรรมการ
7. นางสาวกนกลดา เสียงใสโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6
1. นางนาตยา ผดุงเวียงโรงเรียนบ้านหนองแสงประธานกรรมการ
2. นายเฉลิมศักดิ์ เฝ้าหนองดู่โรงเรียนชุมชนบ้านโนนแดงกรรมการ
3. นางทัศนีย์ มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการ
4. นางอัจฉรา จันทร์สระน้อยโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
5. นางสาวพรชนก สาระโรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการ
6. นางสาวสุภาพร เกษสุพรรณ โรงเรียนบ้านโนนสมบูรณ์กรรมการ
7. นางสาวกนกลดา เสียงใสโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3
1. นางนาตยา ผดุงเวียงโรงเรียนบ้านหนองแสงประธานกรรมการ
2. นายเฉลิมศักดิ์ เฝ้าหนองดู่โรงเรียนชุมชนบ้านโนนแดงกรรมการ
3. นางทัศนีย์ มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการ
4. นางอัจฉรา จันทร์สระน้อยโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
5. นางสาวพรชนก สาระโรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการ
6. นางสาวสุภาพร เกษสุพรรณ โรงเรียนบ้านโนนสมบูรณ์กรรมการ
7. นางรัชนี แสงทองโรงเรียนบ้านนาส่วงกรรมการ
8. นางสาวกนกลดา เสียงใสโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6
1. นางแสงจันทร์ บุญวรรณโรงเรียนดำรงสินอุทิศประธานกรรมการ
2. นางเบญจมาศ อ่อนทะเลโรงเรียนบ้านเม็กใหญ่กรรมการ
3. นางอารีนาฏ นำระนะโรงเรียนบ้านซำสะกวยน้อยกรรมการ
4. นางอุบลวรรณ จบศรีโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการ
5. นางรัชนี แสงทองโรงเรียนบ้านนาส่วง กรรมการ
6. นางวิยะดา บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
7. นางนิภาพร กฤษณกาฬโรงเรียนบ้านแก้งสมบูรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นางแสงจันทร์ บุญวรรณโรงเรียนดำรงสินอุทิศประธานกรรมการ
2. นางเบญจมาศ อ่อนทะเลโรงเรียนบ้านเม็กใหญ่กรรมการ
3. นางอารีนาฏ นำระนะโรงเรียนบ้านซำสะกวยน้อยกรรมการ
4. นางอุบลวรรณ จบศรีโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการ
5. นางรัชนี แสงงามโรงเรียนบ้านนาส่วง กรรมการ
6. นางวิยะดา บุตรวังโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
7. นางนิภาพร กฤษณกาฬโรงเรียนบ้านแก้งสมบูรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3
1. นายพิพิธธน สุคันธรัตโรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดมประธานกรรมการ
2. นายอุดร เสนานนท์โรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการ
3. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการ
4. นางสาวบัวแก้ว ศรีสมบูรณ์โรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการ
5. นายจิณณะ พิณทองโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3
1. นายพิพิธธน สุคันธรัตโรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดมประธานกรรมการ
2. นายอุดร เสนานนท์โรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการ
3. นางสาวเพ็ญพร เสียงใสโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการ
4. นางสาวบัวแก้ว ศรีสมบูรณ์โรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการ
5. นายจิณณะ พิณทองโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการและเลขานุการ

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3
การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6
การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3
1. นางรจนา จันทวงษ์โรงเรียนบ้านโชคชัยประธานกรรมการ
2. นางสาวไอลัดดา เครือรอดวงค์ โรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการ
3. นางสมหญิง แย้มยิ้มโรงเรียนชุมชนบ้านหนองสะโนกรรมการ
4. นางสาวสุปราณี จวงการโรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6
1. นายพรชัย เกตุทองดีโรงเรียนบ้านจันลาประธานกรรมการ
2. นางสาวพิมพ์ทอง พรไพบูลย์โรงเรียนนาเกษมเจริญวิทยากรรมการ
3. นางสาวตีรณา รัตนศรีโรงเรียนนาเกษมเจริญวิทยากรรมการ
4. นายวุฒิชัย จำปาสาโรงเรียนเดชอุดมกรรมการ
5. นางวิยะดา คำภาทูโรงเรียนบ้านโนนกาเร็นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3
1. นายพรชัย เกตุทองดีโรงเรียนบ้านจันลาประธานกรรมการ
2. นางสาวพิมพ์ทอง พรไพบูลย์โรงเรียนนาเกษมเจริญวิทยากรรมการ
3. นางสาวตีรณา รัตนศรีโรงเรียนนาเกษมเจริญวิทยากรรมการ
4. นายวุฒิชัย จำปาสาโรงเรียนเดชอุดมกรรมการ
5. นางวิยะดา คำภาทูโรงเรียนบ้านโนนกาเร็นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3
1. นางอำพา ประทุมชัยศึกษานิเทศก์ประธานกรรมการ
2. นายณิชากร ยศวิไลโรงเรียนเดชอุดมกรรมการ
3. นายทศพล นุชนวลรัตน์โรงเรียนบ้านโคกเทียมกรรมการ
4. นางสาวปวีณา จังกาจิตต์โรงเรียนเดชอุดมกรรมการ
5. นางปิยนุช พวงพันธ์โรงเรียนเวตวันวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6
1. นางอำพา ประทุมชัยศึกษานิเทศก์ประธานกรรมการ
2. นางรจนา จันทวงษ์โรงเรียนบ้านโชคชัยกรรมการ
3. นางสาวอนุสรา วงศ์หมั้นโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการ
4. นางวรรณา มูลนามโรงเรียนบ้านหนองแสงเจริญพัฒนากรรมการ
5. นางมยุรี ธานีโรงเรียนบ้านโนนค้อกรรมการ
6. นางอมรทิพย์ นนทะดีโรงเรียนบ้านสร้างม่วงส้มเสี้ยวกรรมการ
7. นางสาวราตรี สมเสนาะโรงเรียนบ้านโนนยางกรรมการ
8. นางสาวณัฎฐ์ณิชา วรบุตรโรงเรียนบ้านโนนสว่างวังเสือกรรมการ
9. นางศักดิ์สุดา สุริยะโนลล์โรงเรียนบ้านตบหูกรรมการ
10. นางสาวณฤดี ห้วยใหญ่โรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการ
11. นายกิตติศักดิ์ สังคะรินทร์โรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
12. นางสาวพักตร์ศิริมา ดำมาโรงเรียนบ้านดอนชัยชนะกรรมการ
13. นางสาวสุธาลินี โพธิ์สาขาโรงเรียนชุมชนบ้านปลาขาวกรรมการ
14. นายสันติ กุคำอู่โรงเรียนบ้านหนองแสงเจริญพัฒนากรรมการ
15. นายธนเดช นันโทโรงเรียนบ้านดวนกรรมการ
16. นางสาวอัญญานุช บัวลาโรงเรียนบ้านดงเมยกรรมการ
17. นางดาราวรรณ แก้วศรีทองโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
18. นางสาวปวีณา โสพัฒน์โรงเรียนบ้านสร้างหอมกรรมการ
19. นางสาวตีรณา รัตนศรโรงเรียนนาเกษมเจริญวิทยากรรมการ
20. นางสาวิตรี ปะโมโทโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการ
21. นางสาวสิริกร ภูผา โรงเรียนบ้านแขมเจริญกรรมการ
22. นางลำธาร ปาปะสาโรงเรียนชุมชนบ้านนาโพธิ์ กรรมการและเลขานุการ
23. นายอรุณพงษ์ บุญศรีโรงเรียนบ้านขอนแป้นกรรมการและเลขานุการ
24. นางสาวสุปราณี จวงการโรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการและเลขานุการ
25. นางสาวภัทราพร คนหาญโรงเรียนบ้านน้ำขุ่นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3
1. นางอำพา ประทุมชัยศึกษานิเทศก์ประธานกรรมการ
2. นางรจนา จันทวงษ์โรงเรียนบ้านโชคชัยกรรมการ
3. นางสาวอนุสรา วงศ์หมั้นโรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการ
4. นางวรรณา มูลนามโรงเรียนบ้านหนองแสงเจริญพัฒนากรรมการ
5. นางมยุรี ธานีโรงเรียนบ้านโนนค้อกรรมการ
6. นางอมรทิพย์ นนทะดีโรงเรียนบ้านสร้างม่วงส้มเสี้ยวกรรมการ
7. นางสาวราตรี สมเสนาะโรงเรียนบ้านโนนยางกรรมการ
8. นางสาวณัฎฐ์ณิชา วรบุตรโรงเรียนบ้านโนนสว่างวังเสือกรรมการ
9. นางศักดิ์สุดา สุริยะโนลล์โรงเรียนบ้านตบหูกรรมการ
10. นางสาวณฤดี ห้วยใหญ่โรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการ
11. นายกิตติศักดิ์ สังคะรินทร์โรงเรียนบ้านห้วยทราย กรรมการ
12. นางสาวพักตร์ศิริมา คำมาโรงเรียนบ้านดอนชัยชนะกรรมการ
13. นางสาวสุธาลินี โพธิ์สาขาโรงเรียนชุมชนบ้านปลาขาวกรรมการ
14. นายสันติ กุคำอู่โรงเรียนบ้านหนองแสงเจริญพัฒนากรรมการ
15. นายธนาเดช นันโทโรงเรียนบ้านดวนกรรมการ
16. นางสาวอัญญานุช บัวลาโรงเรียนบ้านดงเมยกรรมการ
17. นางดาราวรรณ แก้วศรีทองโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
18. นางสาวปวีณา โสพัฒน์โรงเรียนบ้านสร้างหอมกรรมการ
19. นางสาวตีรณา รัตนศรีโรงเรียนนาเกษมเจริญวิทยากรรมการ
20. นางสาวิตรี ปะโมโทโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการ
21. นางสาวสิริกร ภูผา โรงเรียนบ้านแขมเจริญกรรมการ
22. นางลำธาร ปาปะสาโรงเรียนชุมชนบ้านนาโพธิ์ กรรมการและเลขานุการ
23. นายอรุณพงษ์ บุญศรีโรงเรียนบ้านขอนแป้นกรรมการและเลขานุการ
24. นางสาวสุปราณี จวงการโรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการและเลขานุการ
25. นางสาวภัทราพร คนหาญโรงเรียนบ้านน้ำขุ่นกรรมการและเลขานุการ

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3
1. นายประเทือง บุตตะผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านม่วงนาดีประธานกรรมการ
2. นายบุญศร จูมลีผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองสนมรองประธานกรรมการ
3. นางปวีณา สีทาราชโรงเรียนบ้านซำสะกวยน้อยกรรมการ
4. นายวิสิษฐ์ศักดิ์ พรหมกสิกรโรงเรียนบ้านคำบอนกรรมการ
5. นายธนกร คุณานิธิธรโรงเรียนเวตวันวิทยากรรมการ
6. นางสาววนิดา ชูราโรงเรียนเมืองเดชกรรมการ
7. นางสาวพลอยณิพาภรณ์ ศรีภาราโรงเรียนบ้านบัวเจริญกรรมการ
8. นายอรุณ ทองประเสริฐโรงเรียนบ้านโนนสมบูรณ์กรรมการ
9. นางอรุณศรี อาจวิชัยโรงเรียนบ้านป่าโมงกรรมการ
10. นายศุภกิตติ์ ทองเรียงโรงเรียนบ้านฝั่งเพกรรมการ
11. นางณัฐกฤตา บัวทิพย์โรงเรียนบ้านนานวลกรรมการ
12. นายสุริยนต์ สมภารโรงเรียนบ้านนาเลิงกรรมการ
13. นายระวัฒน์ เกษเจริญคุณ โรงเรียนชุมชนบ้านโนนแดงกรรมการ
14. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอัจฉรา วรัยศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดอนกลางกรรมการและเลขานุการ
15. นางจิฬาพร สินสิมหาบ้านหนองเงินฮ้อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6
1. นายวีระพันธ์ ประทุมมาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านป่าโมงประธานกรรมการ
2. นายอรุณ บุญวรรณผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเก่าขามรองประธานกรรมการ
3. นายคฤหัส บุญเย็นผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโชคชัยกรรมการ
4. นายสำราญ หลวงพินิจโรงเรียนบ้านบัวงามกรรมการ
5. นายเทียนชัย แก่นการโรงเรียนเวตวันวิทยากรรมการ
6. นายสุทธิรัตน ไตรราชโรงเรียนบ้านหนองม่วงกรรมการ
7. นายบังอร หลวงพินิจ โรงเรียนบ้านบัวงามกรรมการ
8. นายเคน สุนา โรงเรียนบ้านโนนหุ่ง กรรมการ
9. นางวิลาวรรณ ผาสุขโรงเรียนบ้านแก้งสมบูรณ์กรรมการ
10. นายสุพงศ์ ผาสุกโรงเรียนบ้านสร้างหอมกรรมการ
11. นายบัลชิต สุพรมโรงเรียนบ้านแก้งกรรมการ
12. ว่าที่ร้อยตรีสุรินทร์ อินทะวงค์โรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการ
13. นายปริญญา สร้อยสิงห์โรงเรียนบ้านโนนค้อ กรรมการ
14. นายสมชาย อินทะนูโรงเรียนบ้านแก้งกรรมการ
15. นายจิระวัฒน์ สิทธิบุตรโรงเรียนบ้านกระเบื้องกรรมการ
16. นางอุตรี เชื้อประทุมรองผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาว กรรมการและเลขานุการ
17. นายคณิต เชื้อประทุมโรงเรียนประชานุเคราะห์ศึกษากรรมการและเลขานุการ
18. นางสาวสุภาพรรณ พรหมจมร โรงเรียนบ้านป่าโมงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3
1. นายสมพงษ์ ทับทิมหินผู้อำนวยการโรงเรียนเวตวันวิทยาประธานกรรมการ
2. ร.ท.เพียร บุดดาโจมผู้ทรงคุณวุฒิทางลูกเสือ รองประธานกรรมการ
3. นายนพดล ใจบุญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองม่วงรองประธานกรรมการ
4. นายวิฑูรย์ ลาสิงห์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
5. นายวันชัย มาลาพันธ์ผู้ทรงคุณวุฒิทางลูกเสือ กรรมการ
6. นายประพันธ์ ดาบุตรโรงเรียนบ้านคอแลนกรรมการ
7. นายชำนาญ แสนชาติโรงเรียนประชาสามัคคีกรรมการ
8. นายสิทธิศักดิ์ กุลโทโรงเรียนบ้านแก้งกรรมการ
9. นายประเสริฐศิลป์ ปราบพลโรงเรียนชุมชนบ้านโนนแดงกรรมการ
10. นายบุญหาร บุญคั่งโรงเรียนบ้านบัวงามกรรมการ
11. นายภัทรภณ มนัสผู้อำนวยการโรงเรียนประชาสามัคคี กรรมการและเลขานุการ
12. นายระพีพัฒน์ ภามาศรองผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านหนองสะโน กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6
1. นายอรุณ บุญวรรณผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเก่าขามประธานกรรมการ
2. นายธีรศักดิ์ ปทุมราษฎร์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเสาเล้ากรรมการ
3. นายดนตรี มีเบ้าผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองเงินฮ้อยกรรมการ
4. นายเอนกพงศ์ โกทานักวิชาการศึกษา ชำนาญการกรรมการ
5. นางสาวอรนุช ฤทธิทิศนักวิชาการศึกษา ปฏิบัติการกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3
1. นายวีระพันธ์ ประทุมมาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านป่าโมงประธานกรรมการ
2. นายสิทธิผล ยั่วจิตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองอ้มรองประธานกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีสมควร กงเงินผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
4. นายจำนง วงศ์คำนักจัดการงานทั่วไป ชำนาญการกรรมการ
5. นางสาวกัญญาภัทร ตาแสง ลูกจ้าง สพป.อบ.5กรรมการและเลขานุการ
กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3
1. นายสุทัศน์ ไตรภักดิ์ผู้อำนวยการโรงเรียนหลักป้ายประชานุเคราะห์ ประธานกรรมการ
2. นางชนัฎดา บุตรสิงห์ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษารองประธานกรรมการ
3. นายสังวาฬ เหล็กเพ็ชรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองขี้เห็นกรรมการ
4. นางณัฐชาดา ม่วงหวานนักวิชาการศึกษา ชำนาญการกรรมการ
5. นางธีราภรณ์ อรจันทร์นักวิชาการศึกษา ชำนาญการกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6
1. นางอุไร อารี ผู้อำนวยการโรงเรียนพิชัยศึกษาประธานกรรมการ
2. นางรัศมี ปทุมมา โรงเรียนนิคมสร้างตนเองลำโดมใหญ่กรรมการ
3. นางนงรักษ์ วัชราภรณ์ โรงเรียนบ้านนาแกกรรมการ
4. นางรจนา นิยม โรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการ
5. นางเทพทอง ธรรมศิลา โรงเรียนบ้านหนองกบกรรมการ
6. นางสาวอุดมพร คำทวี โรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการ
7. นางสุวนีย์ วิริยพันธ์ โรงเรียนบ้านตาโองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
1. นายอารีย์ สุดาชม ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองหัวลิงหนองขอน ประธานกรรมการ
2. นางนันทนา ส่องแสง โรงเรียนบ้านขี้เหล็กกรรมการ
3. นางสมพร พวงอก โรงเรียนบ้านบุ่งคำกรรมการ
4. นางธิดา วิสาพรม โรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
5. นายปองพล ศรีตะเขต โรงเรียนบ้านหนองเม็กกรรมการ
6. นางนุ่ม สมชาติ โรงเรียนบ้านหนองอ้มกรรมการ
7. นางอมรวรรณ ภูษาพันธ์ โรงเรียนบ้านดงกระชูกรรมการและเลขานุการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6
1. นางพนิดา จันทกาญจน์โรงเรียนบ้านหนองแสงประธานกรรมการ
2. นางศิรินาถ นาสมปอง โรงเรียนบ้านสวนสวรรค์กรรมการ
3. นางนันทนา แตงอยู่ โรงเรียนบ้านคำบอนกรรมการ
4. นางสาวสุดารัตน์ โพธิ์พรหมโรงเรียนบ้านแสนถาวรกรรมการ
5. นางกุลจิตรา สมสุข โรงเรียนบ้านสร้างม่วงส้มเสี้ยว กรรมการและเลขานุการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3
1. นางจรรยนาฏ รางสถิตย์ โรงเรียนบ้านหนองเงินฮ้อยประธานกรรมการ
2. นางสวรรยา สุภาพ โรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือย กรรมการ
3. นางสุภาพร พลวิชิตโรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการ
4. นายวีระชัย รุ่งเรือง โรงเรียนบ้านโสกแสงกรรมการ
5. นางฉัตรชนก อินทะนาม โรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการและเลขานุการ

คอมพิวเตอร์

การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3
1. นายสุนทร มาลัยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแข้ด่อนประธานกรรมการ
2. นางสาวสุภาวดี คณาพันธ์โรงเรียนบ้านโนนขามกรรมการ
3. นางสาวนภาพร คณะพันธ์โรงเรียนบ้านยางกลางกรรมการ
4. นายอดิชาติ ส่งเสริมโรงเรียนบ้านโนนคูณแสนสุขกรรมการ
5. นางหทัยภัค วงษาโรงเรียนบ้านโนนสูงกรรมการ
6. นายสุทธิพงษ์ ทองแสนโรงเรียนบ้านทุ่งเพียงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3
1. นายสา สีลากุลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านค้อประธานกรรมการ
2. นางกมลทิพย์ เพ็ญพิมพ์โรงเรียนบ้านแก้งสมบูรณ์กรรมการ
3. นายณัฐกานท์ ชูผลโรงเรียนบ้านดอนยาวกรรมการ
4. นายณรงค์ เขียวสดโรงเรียนบ้านนานวลกรรมการ
5. นายณรณัฐ ผิวทองโรงเรียนบ้านหนองหว้ากุดไก่แก้วกรรมการ
6. นายภูมรินทร์ ศรไชยโรงเรียนบ้านโซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายวสันต์ ธุรีผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสมสะอาดประธานกรรมการ
2. นางวนิดา จันทร์วัฒนากูลโรงเรียนบ้านตบหูกรรมการ
3. นางมัลลิกา คำภาแก้วโรงเรียนชุมชนบ้านนาโพธิ์กรรมการ
4. นายเทวัญ ประทุมมาโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
5. นายสมาน บุญชาติโรงเรียนบ้านค้อกรรมการ
6. นายจิรกิตต์ นะทีโรงเรียนศิษย์เก่าวังหลังวัฒนากรรมการ
7. นางจารุณี อ่อนละมุนโรงเรียนบ้านกลางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6
1. นายบัวจันทร์ พาอาจผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองไฮประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีอาสา ไชยสุวรรณโรงเรียนบ้านคำบอนกรรมการ
3. นางสาวพิมพ์พิชชา จิตรจันทร์โรงเรียนชุมชนบ้านหนองสะโนกรรมการ
4. นายสิริชัย ศรีลาเคนโรงเรียนบ้านโนนสมบูรณ์กรรมการ
5. ว่าที่ร้อยโทอมรัส อรรคบุตรโรงเรียนบ้านโนนขามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายเชิดศักดิ์ ทาสมบูรณ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านท่าโพธิ์ศรีประธานกรรมการ
2. นายสมภาร นิยมโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการ
3. นายกิตติพงษ์ ธรรมวงษ์ศาโรงเรียนบ้านจันลากรรมการ
4. นางอรวรรณ พรหมวงศ์โรงเรียนบ้านป่าสนกรรมการ
5. นางสาวนุพร ผิวผ่องโรงเรียนบ้านหนองดุมกรรมการ
6. นายมงคล พรมวันนาโรงเรียนดำรงสินอุทิศกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6
1. นายบัณฑิต จันทะมุดผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านห้วยเสลาประธานกรรมการ
2. นายรักศักดิ์ ปริหาโรงเรียนเวตวันวิทยากรรมการ
3. นางนาทยา ศรไชยโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยกรรมการ
4. นางสาวปวีณา วงศ์สมบัติโรงเรียนบ้านโนนยางกรรมการ
5. นายอาทิตย์ ลาพรมมาโรงเรียนชุมชนบ้านปลาขาวกรรมการ
6. นางสมพรชัย บุญธนาธิรัตน์โรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3
1. นายวิโรจน์ ใกล้ฝนผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านประหูตประธานกรรมการ
2. นางเขมิศรา วงศ์ชาลีโรงเรียนบ้านโนนกาเร็นกรรมการ
3. นางณัฐกฤตา จรรยากรณ์โรงเรียนบ้านท่าก่อกรรมการ
4. นางจัสรินทร์ บุญทรงโรงเรียนบ้านโนนสำราญกรรมการ
5. นายกษิดิษฐ์ วิบูลย์กิจธนกรโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6
1. นายสุรศักดิ์ พันธ์โคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านตาเกาตาโกยประธานกรรมการ
2. นายวินัย ดอกดวงโรงเรียนบ้านประหูตกรรมการ
3. นายภูมินทร์ สังวาลย์โรงเรียนบ้านโนนสว่างวังเสือกรรมการ
4. นายธนยศ สมศรีโรงเรียนบ้านทุ่งเงินโนนเจริญกรรมการ
5. นายธงชัย อัจฉฤกษ์โรงเรียนบ้านดงกระชูกรรมการ
6. นายสุบรรณ บาตรสุวรรณโรงเรียนบ้านแขมเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยโทศุภวัตร ชำนาญนาคโรงเรียนบ้านทุ่งเทิงประธานกรรมการ
2. นายพรชัย นำระนำโรงเรียนบ้านหนองอ้มกรรมการ
3. นายณัฐวุฒิ นันนทาโรงเรียนบ้านหนองอ้มกรรมการ
4. นายรัตนพงษ์ แก้วลีโรงเรียนสมสะอาดสวนฝ้ายกรรมการ
5. นายสมเกียรติ กากแก้วโรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
6. นายเอกภพ บุรินทร์รักษ์โรงเรียนอนุบาลบุณฑริกกรรมการ
7. นายกิตติศักดิ์ อ่อน ณ นัยน์โรงเรียนบ้านหนองเงินฮ้อยกรรมการ
8. นางศิริพัฒน์ บุปผาวัลย์โรงเรียนชุมชนบ้านหนองสะโนกรรมการ
9. นางสาวจันทร์เพ็ญ พึ่งเพ็งโรงเรียนบ้านโนนกาเร็นกรรมการ
10. นายเอกภพ เปรยรัตน์โรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
11. นายวัชรพงศ์ กอแก้วโรงเรียนบ้านกระเบื้องกรรมการ
12. นางทิตติยา อ่อนแก้วโรงเรียนบ้านป่าก้าวกรรมการ
13. นายนินาท พลเดชโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
14. นายอิทธิพล เป็นมงคลโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
15. นายปิยะพงษ์ คำวิเชียรโรงเรียนบ้านยางกรรมการ
16. นางทัศน์วรรณ์ เหล่าหมวดโรงเรียนบ้านขี้เหล็กกรรมการ
17. นายกิตติคุณ คูณสวัสดิ์โรงเรียนบ้านไฮตากกรรมการ
18. นางจันทร์เพ็ญ ศรีสมุทรโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6
1. ว่าที่ร้อยโทศุภวัชร ชำนาญนาคผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านทุ่งเทิงประธานกรรมการ
2. นายณัฐวุฒิ นันทาโรงเรียนบ้านหนองอ้มกรรมการ
3. นายรัตนพงษ์ แก้วลีโรงเรียนสมสะอาดสวนฝ้ายกรรมการ
4. นายพรชัย นำระนะโรงเรียนบ้านน้ำขุ่นกรรมการ
5. นายสมเกียรติ กากแก้วโรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
6. นายเอกภพ บุรินทร์รักษ์โรงเรียนอนุบาลบุณฑริกกรรมการ
7. นายกิตติศักดิ์ อ่อน ณ นัยน์โรงเรียนบ้านหนองเงินฮ้อยกรรมการ
8. นางศิริพัฒน์ บุปผาวัลย์โรงเรียนชุมชนบ้านหนองสะโนกรรมการ
9. นางสาวจันทร์เพ็ญ พึ่งเพ็งโรงเรียนบ้านโนนกาเร็นกรรมการ
10. นายเอกภพ เปรยรัตน์โรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
11. นายวัชรพงศ์ กอแก้วโรงเรียนบ้านกระเบื้องกรรมการ
12. นางทิตติยา อ่อนแก้วโรงเรียนบ้านป่าก้าวกรรมการ
13. นายนินาท พลเดชโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
14. นายอิทธิพล เป็นมงคลโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
15. นายปิยะพงษ์ คำวิเชียรโรงเรียนบ้านยางกรรมการ
16. นางทัศน์วรรณ์ เหล่าหมวดโรงเรียนบ้านขี้เหล็กกรรมการ
17. นายกิตติคุณ คูณสวัสดิ์โรงเรียนบ้านไฮตากกรรมการ
18. นางจันทร์เพ็ญ ศรีสมุทรโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยโทศุภวัตร ชำนาญนาคผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านทุ่งเทิงประธานกรรมการ
2. นายพรชัย นำระนะโรงเรียนบ้านน้ำขุ่นกรรมการ
3. นายณัฐวุฒิ นันทาโรงเรียนบ้านหนองอ้มกรรมการ
4. นายรัตนพงษ์ แก้วลีโรงเรียนสมสะอาดสวนฝ้ายกรรมการ
5. นายสมเกียรติ กากแก้วโรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
6. นายเอกภพ บุรินทร์รักษ์โรงเรียนอนุบาลบุณฑริกกรรมการ
7. นายกิตติศักดิ์ อ่อน ณ นัยน์โรงเรียนบ้านหนองเงินฮ้อยกรรมการ
8. นางศิริพัฒน์ บุปผาวัลย์โรงเรียนชุมชนบ้านหนองสะโนกรรมการ
9. นางสาวจันทร์เพ็ญ พึ่งเพ็งโรงเรียนบ้านโนนกาเร็นกรรมการ
10. นายเอกภพ เปรยรัตน์โรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
11. นายวัชรพงศ์ กอแก้วโรงเรียนบ้านกระเบื้องกรรมการ
12. นางทิตติยา อ่อนแก้วโรงเรียนบ้านป่าก้าวกรรมการ
13. นายนินาท พลเดชโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
14. นายอิทธิพล เป็นมงคลโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
15. นายปิยะพงษ์ คำวิเชียรโรงเรียนบ้านยางกรรมการ
16. นางทัศน์วรรณ์ เหล่าหมวดโรงเรียนบ้านขี้เหล็กกรรมการ
17. นายกิตติคุณ คูณสวัสดิ์โรงเรียนบ้านไฮตากกรรมการ
18. นางจันทร์เพ็ญ ศรีสมุทรโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3
1. นายวีรสิทธิ์ วงศ์วรรณผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านไฮตากประธานกรรมการ
2. นายพิสิษฐ์ แสงทองโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
3. นายแสวง เกษฎาโรงเรียนบ้านหนองม่วงกรรมการ
4. นายถวัลย์ เสาะแสวงโรงเรียนบ้านสวนสวรรค์กรรมการ
5. นายกิตติศักดิ์ สังคะรินทร์โรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
6. นายธนชาติ บาตรสุวรรณโรงเรียนบ้านสว่างโนนทองกรรมการ
7. นายอัครวรรต เทือกเถาว์โรงเรียนบ้านหนองกบกรรมการและเลขานุการ

หุ่นยนต์

การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6
1. นายไตรวุฒิ พลรักษาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแก้งประธานกรรมการ
2. นายอดิศักดิ์ เดชะศิริโรงเรียนบ้านโนนยางกรรมการ
3. นายปิยะพงษ์ คำวิเชียรโรงเรียนบ้านยางกรรมการ
4. นายอธิวัฒน์ ประพานโรงเรียนบ้านแก้งโตนกรรมการ
5. นายธิติพงษ์ ยืนสุขโรงเรียนบ้านห้วยสำราญกรรมการ
6. นายวีระพงศ์ ป้องโลห์โรงเรียนบ้านหมากแหน่ง กรรมการ
7. นายสมพงษ์ วรรณเวชโรงเรียนบ้านน้ำขุ่นคำนกเปล้ากรรมการ
8. นางสาวจุรีพร วงษ์ศรีแก้ว โรงเรียนบ้านหนองแปนกรรมการ
9. นายสมภพ ไชยโชติโรงเรียนบ้านยางใหญ่กรรมการ
10. นางวิไลวรรณ ตะนะโสโรงเรียนบ้านดอนกลางกรรมการ
11. นางสาวสุภาภรณ์ นนท์ชนโรงเรียนบ้านตาเกาตาโกยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3
1. นายไตรวุฒิ พลรักษาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแก้งประธานกรรมการ
2. นายอดิศักดิ์ เดชะศิริโรงเรียนบ้านโนนยางกรรมการ
3. นายปิยะพงษ์ คำวิเชียรโรงเรียนบ้านยางกรรมการ
4. นายอธิวัฒน์ ประพานโรงเรียนบ้านแก้งโตนกรรมการ
5. นายธิติพงษ์ ยืนสุขโรงเรียนบ้านห้วยสำราญกรรมการ
6. นายวีระพงศ์ ป้องโลห์โรงเรียนบ้านหมากแหน่ง กรรมการ
7. นายสมพงษ์ วรรณเวชโรงเรียนบ้านน้ำขุ่นคำนกเปล้ากรรมการ
8. นางสาวจุรีพร วงษ์ศรีแก้ว โรงเรียนบ้านหนองแปนกรรมการ
9. นายสมภพ ไชยโชติโรงเรียนบ้านยางใหญ่กรรมการ
10. นายวิไลวรรณ ตะนะโสโรงเรียนบ้านดอนกลางกรรมการ
11. นางสาวสุภาภรณ์ นนท์ชนโรงเรียนบ้านตาเกาตาโกยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6
1. นายไตรวุฒิ พลรักษาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแก้งประธานกรรมการ
2. นายอดิศักดิ์ เดชะศิริโรงเรียนบ้านโนนยางกรรมการ
3. นายปิยะพงษ์ คำวิเชียรโรงเรียนบ้านยางกรรมการ
4. นายอธิวัฒน์ ประพานโรงเรียนบ้านแก้งโตนกรรมการ
5. นายธิติพงษ์ ยืนสุขโรงเรียนบ้านห้วยสำราญกรรมการ
6. นายวีระพงศ์ ป้องโลห์โรงเรียนบ้านหมากแหน่ง กรรมการ
7. นายสมพงษ์ วรรณเวชโรงเรียนบ้านน้ำขุ่นคำนกเปล้ากรรมการ
8. นางสาวจุรีพร วงค์ศรีแก้ว โรงเรียนบ้านหนองแปนกรรมการ
9. นายสมภพ ไชยโชติโรงเรียนบ้านยางใหญ่กรรมการ
10. นางวิไลวรรณ ตะนะโสโรงเรียนบ้านดอนกลางกรรมการ
11. นางสาวสุภาภรณ์ นนท์ชนโรงเรียนบ้านตาเกาตาโกยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3
1. นายไตรวุฒิ พลรักษาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแก้งประธานกรรมการ
2. นายอดิศักดิ์ เดชะศิริโรงเรียนบ้านโนนยางกรรมการ
3. นายปิยะพงษ์ คำวิเชียรโรงเรียนบ้านยางกรรมการ
4. นายอธิวัฒน์ ประพานโรงเรียนบ้านแก้งกรรมการ
5. นายธิติพงษ์ ยืนสุขโรงเรียนบ้านห้วยสำราญกรรมการ
6. นายวีระพงศ์ ป้องโลห์โรงเรียนบ้านหมากแหน่ง กรรมการ
7. นายสมพงษ์ วรรณเวชโรงเรียนบ้านน้ำขุ่นคำนกเปล้ากรรมการ
8. นางสาวจุรีพร วงษ์ศรีแก้ว โรงเรียนบ้านหนองแปนกรรมการ
9. นายสมภพ ไชยโชติโรงเรียนบ้านยางใหญ่กรรมการ
10. นางวิไลวรรณ ตะนะโสโรงเรียนบ้านดอนกลางกรรมการ
11. นางสาวสุภาภรณ์ นนท์ชนโรงเรียนบ้านตาเกาตาโกยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6
1. นายไตรวุฒิ พลรักษาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแก้งประธานกรรมการ
2. นายอดิศักดิ์ เดชะศิริโรงเรียนบ้านโนนยางกรรมการ
3. นายปิยะพงษ์ คำวิเชียรโรงเรียนบ้านยางกรรมการ
4. นายอธิวัฒน์ ประพานโรงเรียนบ้านแก้งโตนกรรมการ
5. นายธิติพงษ์ ยืนสุขโรงเรียนบ้านห้วยสำราญกรรมการ
6. นายวีระพงศ์ ป้องโลห์โรงเรียนบ้านหมากแหน่ง กรรมการ
7. นายสมพงษ์ วรรณเวชโรงเรียนบ้านน้ำขุ่นคำนกเปล้ากรรมการ
8. นางสาวจุรีพร วงษ์ศรีแก้ว โรงเรียนบ้านหนองแปนกรรมการ
9. นายสมภพ ไชยโชติโรงเรียนบ้านยางใหญ่กรรมการ
10. นางวิไลวรรณ ตะนะโสโรงเรียนบ้านดอนกลางกรรมการ
11. นางสาวสุภาภรณ์ นนท์ชนโรงเรียนบ้านตาเกาตาโกยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3
1. นายไตรวุฒิ พลรักษาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแก้งประธานกรรมการ
2. นายอดิศักดิ์ เดชะศิริโรงเรียนบ้านโนนยางกรรมการ
3. นายปิยะพงษ์ คำวิเชียรโรงเรียนบ้านยางกรรมการ
4. นายอธิวัฒน์ ประพานโรงเรียนบ้านแก้งโตนกรรมการ
5. นายธิติพงษ์ ยืนสุขโรงเรียนบ้านห้วยสำราญกรรมการ
6. นายวีระพงศ์ ป้องโลห์โรงเรียนบ้านหมากแหน่ง กรรมการ
7. นายสมพงษ์ วรรณเวชโรงเรียนบ้านน้ำขุ่นคำนกเปล้ากรรมการ
8. นางสาวจุรีพร วงษ์ศรีแก้ว โรงเรียนบ้านหนองแปนกรรมการ
9. นายสมภพ ไชยโชติโรงเรียนบ้านยางใหญ่กรรมการ
10. นางวิไลวรรณ ตะนะโสโรงเรียนบ้านดอนกลางกรรมการ
11. นางสาวสุภาภรณ์ นนท์ชนโรงเรียนบ้านตาเกาตาโกยกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ป.1-ป.6
1. ว่าที่ร้อยเอกธีรนันท์ พูนพินผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านป่าแขมหนองเรือประธานกรรมการ
2. นายปรีชาชาญ นาราชโรงเรียนชุมชนบ้านนาโพธิ์กรรมการ
3. นายนินาท พลเดชโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นายพงษ์รัฐ ศรีษะภูมิโรงเรียนบ้านแปดอุ้มกรรมการ
5. นายธำรง ศิริรัตนากรโรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการ
6. นายชวลิต คงขำโรงเรียนบ้านตาเกาตาโกยกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยเอกธีรนันท์ พูนพินผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านป่าแขมหนองเรือประธานกรรมการ
2. นายปรีชาชาญ นาราชโรงเรียนชุมชนบ้านนาโพธิ์กรรมการ
3. นายนินาท พลเดชโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นายพงษ์รัฐ ศรีษะภูมิโรงเรียนบ้านแปดอุ้มกรรมการ
5. นายธำรง ศิริรัตนากรโรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการ
6. นายชวลิต คงขำโรงเรียนบ้านตาเกาตาโกยกรรมการและเลขานุการ

การงานอาชีพ

การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6
1. นายวีระพันธ์ เสงี่ยมศักดิ์โรงเรียนบ้านโนนประธานกรรมการ
2. นายอธิวัฒน์ กุลสะโกโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการ
3. นายไพฑูรย์ มีแสงโรงเรียนบ้านซำหวายกรรมการ
4. นายเสริมศักดิ์ สาธรราชโรงเรียนบ้านโนนเขืองจงเจริญกรรมการ
5. นายสิทธิพงศ์ พะลันโรงเรียนบ้านเตยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3
1. นายเกียรติศักดิ์ บ่อสุขผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านทุ่งเงินโนนเจริญประธานกรรมการ
2. นายรังสันต์ ไขยรสโรงเรียนบ้านหนองโดกรรมการ
3. นายประเทือง สุภาพโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยกรรมการ
4. นายธงกร ประทานโรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการ
5. นายถาวร พิบูลย์พงษ์โรงเรียนบ้านยางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6
1. นายลือชา ศรีบุญเรืองผู้อำนวยการโรงเรียนอุดมสามัคคีประธานกรรมการ
2. นายอิศรา ทารักษ์โรงเรียนบ้านขี้เหล็กกรรมการ
3. นายอาวรณ์ อาจหาญโรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการ
4. นางนภาวรรณ หมูนสิงห์โรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการ
5. นายวันชัย เจริญสวัสดิ์โรงเรียนเมืองเดชกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3
1. นางสาวนิตยา สุทธิประภารองผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยประธานกรรมการ
2. นายยงยุทธ สุพรมโรงเรียนชุมชนบ้านโนนแดงกรรมการ
3. นายถนอมพล บานฤทัยโรงเรียนบ้านโนนจานหนองสีขากรรมการ
4. นายกรรณ์ ภูธรรมมาโรงเรียนบ้านโนนสูงกรรมการ
5. นางมุกดา โพธิ์สุวรรณโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6
1. นางพัชรา โชติกเสถียรโรงเรียนดำรงสินอุทิศประธานกรรมการ
2. นางบำเพ็ญ หงษ์ทองโรงเรียนบ้านหนองดินดำกรรมการ
3. นางโศภิฐษ์ตรา แก่นจันทร์โรงเรียนบ้านนาโดมกรรมการ
4. นายพรชัย เกตุทองดีโรงเรียนบ้านจันลากรรมการ
5. นางรัตนพร รุกขะวันโรงเรียนบ้านคำบอนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3
1. นางสริยา ป้องโล่ห์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเปือยประธานกรรมการ
2. นางพงษ์พิธ แสนมีมาโรงเรียนอนุบาลบุณฑริกกรรมการ
3. นางภักดี เคียงวงค์โรงเรียนชุมชนบ้านฝั่งเพกรรมการ
4. นางสุพัฒรา ศรีสวัสดิ์โรงเรียนชุมชนบ้านนาโพธิ์กรรมการ
5. นางบุษบา ชุมทอกโรงเรียนบ้านโคกชำแระกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6
1. นายพรชัย โพธิ์งามผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนแคนประธานกรรมการ
2. นายทนงศักดิ์ แว่นศิลาโรงเรียนบ้านฝั่งเพกรรมการ
3. นางรุ่งระวี เกษฎาโรงเรียนบ้านหนองม่วงกรรมการ
4. นายพิชิต จันทิมาตโรงเรียนศิษย์เก่าวังหลังวัฒนากรรมการ
5. นางวรางคณา ส่งเสริมโรงเรียนเมืองเดชกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3
1. นายสิทธิผล ยั่วจิตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองอ้มประธานกรรมการ
2. นางโฉมมณี โลบุญโรงเรียนเวตวันวิทยากรรมการ
3. นายประคอง บาทสุวรรณโรงเรียนบ้านโคกชำแระกรรมการ
4. นางวรรณี แก้วจันทร์โรงเรียนน้ำยืนกรรมการ
5. นางกาญจนาพร นาวงษ์ศรีโรงเรียนบ้านตาโองกรรมการ
6. นางชิตตะวัน ประสมทองโรงเรียนชุมชนบ้านหนองสะโนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6
1. นายสมาน วิโรจน์อุไรเรืองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเตยประธานกรรมการ
2. นายมนตรี ศรีคำโรงเรียนบ้านโนนสว่างวังเสือกรรมการ
3. นายประพันธ์ ดาบุตรโรงเรียนบ้านคอแลนกรรมการ
4. นายวัชรพล หนูเปียโรงเรียนบ้านโสกแสงกรรมการ
5. ร้อยเอกวิทยา จันทาโรงเรียนบ้านดวนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3
1. นายคณากร พูลเพิ่มผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายศรีนวล สายเมฆโรงเรียนบ้านหนองขี้เห็นกรรมการ
3. นางเอมอร นรสารโรงเรียนชุมชนบ้านโนนแดงกรรมการ
4. นางสาวนวลจันทร์ ทองผุยโรงเรียนบ้านหนองดินดำกรรมการ
5. นายประสพ ปราบพาลาโรงเรียนบ้านโพธิ์ไทรกรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6
1. นางโกษีย์ วงศ์สุธาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโพธิ์สง่าประธานกรรมการ
2. นางรัญจวน โพธิวัฒน์โรงเรียนบ้านโพนแอวขันกรรมการ
3. นางปราณี เสนานนท์โรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการ
4. นางดาวนิด ใบคำโรงเรียนบ้านโนนใหญ่กรรมการ
5. นางลดาวัลย์ สุขใจโรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3
1. นางสาวพัณณ์นิดา เนตรรักษาพูลศิริผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสองคอนประธานกรรมการ
2. นางชิชญา นามเรืองศรีโรงเรียนบ้านหนองกบกรรมการ
3. นางสาวพรธิมา กันภัยโรงเรียนบ้านหนองโดกรรมการ
4. นางอ้อมใจ ป้องญาติโรงเรียนบ้านคำครั่งกรรมการ
5. นางกมลทิพย์ แก้ววงษาโรงเรียนบ้านตายอยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6
1. นางสาวสิริกร ประสพสุขผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านน้ำขุ่นคำนกเปล้าประธานกรรมการ
2. นางใจแก้ว ประทุมมาโรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการ
3. นางพิทยา อิ้มคำโรงเรียนบ้านยางกรรมการ
4. นางนิภารัตน์ บุตรไชยโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
5. นางสุจิตรา ทิพย์สุขโรงเรียนบ้านเก่าขามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3
1. นางสายสมร แคนังเรียะรองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกชำแระประธานกรรมการ
2. นางสมถวิล ชาญเฉลิมโรงเรียนบ้านแมดกรรมการ
3. นางประไพศรี กอมณีโรงเรียนชุมชนบ้านโนนแดงกรรมการ
4. นางจินตนา จินพละโรงเรียนบ้านซำงูกรรมการ
5. นางนิตยา อัจฉฤกษ์โรงเรียนบ้านดงกระชูกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6
1. นางสาวทัศนีย์ แก้วงามผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองแปกประธานกรรมการ
2. นางสุดาวดี ค้าคล่องโรงเรียนบ้านหนองเงินฮ้อยกรรมการ
3. นางสาวอรวรรณ พุฒพิมพ์โรงเรียนบ้านโคกน้อยกรรมการ
4. นางสาวขวัญใจ จำศรีโรงเรียนบ้านแก้งยางกรรมการ
5. นางณิชาภัทร เครือคุณโรงเรียนสมสะอาดสวนฝ้ายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3
1. นางสุธาลินี คำสุขผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำกลางประธานกรรมการ
2. นางบุญชู บุญหนุนโรงเรียนเจริญศึกษากรรมการ
3. นางสาวพัชรกันย์ โคตรพันธ์โรงเรียนนาจะหลวย(กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการ
4. นางสาวนงนภัส ธานีโรงเรียนบ้านเก่ากลางกรรมการ
5. นายสมชาย ชินโคตรพงษ์โรงเรียนบ้านหนองแสงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6
1. นางจิรัญญา จันทนาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบัวงามประธานกรรมการ
2. นางอุรัจฉทา รักษาวงศ์โรงเรียนบ้านป่าก้าวกรรมการ
3. นางจิตรลดา ศรีงามโรงเรียนบ้านโนนจิกกรรมการ
4. นางสุนทรี ลดาดกโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยาวกรรมการ
5. นางนิลวรรณ มงคลชัยโรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3
1. นางเสริมสวย วงศ์ด้วงผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนใหญ่ประธานกรรมการ
2. นางสมใจ ประพันธาโรงเรียนน้ำยืนกรรมการ
3. นางดวงเนตร สีดาโรงเรียนบ้านโคกชำแระกรรมการ
4. นางอรอุมา ไวยวรรณ์โรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการ
5. นางสาวภัทราวรรณ ทองจิตรโรงเรียนบ้านน้ำขุ่นกรรมการและเลขานุการ

ปฐมวัย

การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย
1. นางสำนวน วรวัฒน์โรงเรียนบ้านคำสำราญประธานกรรมการ
2. นางวารุณี โสมรักษ์โรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการ
3. นางบัวตอง ณรงค์พันธ์โรงเรียนบ้านบัวงามกรรมการ
4. นางวิไลวรรณ แก้วภักดีโรงเรียนบ้านคำครั่งกรรมการ
5. นางปาณิศา กลิ่นสันเทียะโรงเรียนเมืองเดชกรรมการและเลขานุการ
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย
1. นางชลธิชา สายเนตรโรงเรียนบ้านดงกระชูประธานกรรมการ
2. นางสุดาวดี ค้าคล่องโรงเรียนบ้านหนองเงินฮ้อยกรรมการ
3. นางพวงเพ็ชร สัมฤทธิ์โรงเรียนบ้านน้ำขุ่นกรรมการ
4. นางวาสนา รักษ์แก้วโรงเรียนบ้านสองคอนกรรมการ
5. นางจันทร์เพ็ญ ทานุจันทร์โรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)กรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ภาษาไทย

การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
1. นางจุฬารัตน์ แสนทวีสุข โรงเรียนบ้านกุดเรือประธานกรรมการ
2. นางธัญลักษณ์ พานโคกสูง โรงเรียนบ้านกลางกรรมการ
3. นางอติกานต์ ขับร้องโรงเรียนบ้านหนองโพดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
1. นางจุฬารัตน์ แสนทวีสุข โรงเรียนบ้านกุดเรือประธานกรรมการ
2. นางธัญลักษณ์ พานโคกสูง โรงเรียนบ้านกลางกรรมการ
3. นางอติกานต์ ขับร้อง โรงเรียนบ้านหนองโพดวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางจุฬารัตน์ แสนทวีสุข โรงเรียนบ้านกุดเรือประธานกรรมการ
2. นางธัญลักษณ์ พานโคกสูง โรงเรียนบ้านกลางกรรมการ
3. นางอติกานต์ ขับร้อง โรงเรียนบ้านหนองโพดวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นางจุฬารัตน์ แสนทวีสุข โรงเรียนบ้านกุดเรือประธานกรรมการ
2. นางธัญลักษณ์ พานโคกสูง โรงเรียนบ้านกลางกรรมการ
3. นางอติกานต์ ขับร้อง โรงเรียนบ้านหนองโพดวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางจุฬารัตน์ แสนทวีสุข โรงเรียนบ้านกุดเรือประธานกรรมการ
2. นางธัญลักษณ์ พานโคกสูง โรงเรียนบ้านกลางกรรมการ
3. นางอติกานต์ ขับร้อง โรงเรียนบ้านหนองโพดวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นางจุฬารัตน์ แสนทวีสุข โรงเรียนบ้านกุดเรือประธานกรรมการ
2. นางธัญลักษณ์ พานโคกสูง โรงเรียนบ้านกลางกรรมการ
3. นางอติกานต์ ขับร้อง โรงเรียนบ้านหนองโพดวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางจุฬารัตน์ แสนทวีสุข โรงเรียนบ้านกุดเรือประธานกรรมการ
2. นางธัญลักษณ์ พานโคกสูง โรงเรียนบ้านกลางกรรมการ
3. นางอติกานต์ ขับร้อง โรงเรียนบ้านหนองโพดวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางจุฬารัตน์ แสนทวีสุข โรงเรียนบ้านกุดเรือประธานกรรมการ
2. นางธัญลักษณ์ พานโคกสูง โรงเรียนบ้านกลางกรรมการ
3. นางอติกานต์ ขับร้อง โรงเรียนบ้านหนองโพดวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นางจุฬารัตน์ แสนทวีสุข โรงเรียนบ้านกุดเรือประธานกรรมการ
2. นางธัญลักษณ์ พานโคกสูง โรงเรียนบ้านกลางกรรมการ
3. นางอติกานต์ ขับร้อง โรงเรียนบ้านหนองโพดวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
1. นางจุฬารัตน์ แสนทวีสุข โรงเรียนบ้านกุดเรือประธานกรรมการ
2. นางธัญลักษณ์ พานโคกสูง โรงเรียนบ้านกลางกรรมการ
3. นางอติกานต์ ขับร้อง โรงเรียนบ้านหนองโพดวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
1. นางอังคณา พลมนตรี โรงเรียนบ้านหัวแข้ประธานกรรมการ
2. นายชาติอัมรินทร์ สียากุล โรงเรียนบ้านโพนทองกรรมการ
3. นางสาธิรัตน์ พันธ์ดีโรงเรียนบ้านหนองดินดำกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางอังคณา พลมนตรี โรงเรียนบ้านหัวแข้ประธานกรรมการ
2. นายชาติอัมรินทร์ สียากุล โรงเรียนบ้านโพนทองกรรมการ
3. นางสาธิรัตน์ พันธ์ดีโรงเรียนบ้านหนองดินดำกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางอังคณา พลมนตรี โรงเรียนบ้านหัวแข้ประธานกรรมการ
2. นายชาติอัมรินทร์ สียากุล โรงเรียนบ้านโพนทองกรรมการ
3. นางสาธิรัตน์ พันธ์ดีโรงเรียนบ้านหนองดินดำกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางอังคณา พลมนตรี โรงเรียนบ้านหัวแข้ประธานกรรมการ
2. นายชาติอัมรินทร์ สียากุล โรงเรียนบ้านโพนทองกรรมการ
3. นางสาธิรัตน์ พันธ์ดีโรงเรียนบ้านหนองดินดำกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นางอังคณา พลมนตรี โรงเรียนบ้านหัวแข้ประธานกรรมการ
2. นายชาติอัมรินทร์ สียากุล โรงเรียนบ้านโพนทองกรรมการ
3. นางสาธิรัตน์ พันธ์ดีโรงเรียนบ้านหนองดินดำกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6
1. นางบุญรอง ทาสมบูรณ์โรงเรียนบ้านอุดมชาติประธานกรรมการ
2. นางวิภาวรรณ ปางชาติโรงเรียนบ้านหนองอ้มกรรมการ
3. นางสาวศิริรัตน์ สารเสนาโรงเรียนบ้านโคกเทียมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางบุญรอง ทาสมบูรณ์โรงเรียนบ้านอุดมชาติประธานกรรมการ
2. นางวิภาวรรณ ปางชาติโรงเรียนบ้านหนองอ้มกรรมการ
3. นางสาวศิริรัตน์ สารเสนาโรงเรียนบ้านโคกเทียมกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
1. นางลออ เชื้อแก้วโรงเรียนบ้านโนนขามประธานกรรมการ
2. นางสาวจินตนา วันฤกษ์โรงเรียนบ้านแก้งขี้เหล็กกรรมการ
3. นายสาธิต พาหาโรงเรียนบ้านหลักป้ายประชานุเคราะห์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางลออ เชื้อแก้วโรงเรียนบ้านโนนขามประธานกรรมการ
2. นางสาวจินตนา วันฤกษ์โรงเรียนบ้านแก้งขี้เหล็กกรรมการ
3. นายสาธิต พาหาโรงเรียนบ้านหลักป้ายประชานุเคราะห์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางลออ เชื้อแก้วโรงเรียนบ้านโนนขามประธานกรรมการ
2. นางสาวจินตนา วันฤกษ์โรงเรียนบ้านแก้งขี้เหล็กกรรมการ
3. นายสาธิต พาหาโรงเรียนบ้านหลักป้ายประชานุเคราะห์กรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ศิลปะ

การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
1. นายระวี จันทาโรงเรียนบ้านดวนประธานกรรมการ
2. นางสาวชลิตา รูปอ้วนโรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการ
3. นางวิราภรณ์ บุญสุขโรงเรียนสมเด็จพระราชชนนีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3
1. นายระวี จันทาโรงเรียนบ้านดวนประธานกรรมการ
2. นางสาวชลิตา รูปอ้วนโรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการ
3. นางวิราภรณ์ บุญสุขโรงเรียนสมเด็จพระราชชนนีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายระวี จันทาโรงเรียนบ้านดวนประธานกรรมการ
2. นางสาวชลิตา รูปอ้วนโรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการ
3. นางวิราภรณ์ บุญสุขโรงเรียนสมเด็จพระราชชนนีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นายระวี จันทาโรงเรียนบ้านดวนประธานกรรมการ
2. นางสาวชลิตา รูปอ้วนโรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการ
3. นางวิราภรณ์ บุญสุขโรงเรียนสมเด็จพระราชชนนีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายระวี จันทาโรงเรียนบ้านดวนประธานกรรมการ
2. นางสาวชลิตา รูปอ้วนโรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการ
3. นางวิราภรณ์ บุญสุขโรงเรียนสมเด็จพระราชชนนีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นายระวี จันทาโรงเรียนบ้านดวนประธานกรรมการ
2. นางสาวชลิตา รูปอ้วนโรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการ
3. นางวิราภรณ์ บุญสุขโรงเรียนสมเด็จพระราชชนนีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายระวี จันทาโรงเรียนบ้านดวนประธานกรรมการ
2. นางสาวชลิตา รูปอ้วนโรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการ
3. นางวิราภรณ์ บุญสุขโรงเรียนสมเด็จพระราชชนนีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายระวี จันทาโรงเรียนบ้านดวนประธานกรรมการ
2. นางสาวชลิตา รูปอ้วนโรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการ
3. นางวิราภรณ์ บุญสุขโรงเรียนสมเด็จพระราชชนนีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นายระวี จันทาโรงเรียนบ้านดวนประธานกรรมการ
2. นางสาวชลิตา รูปอ้วนโรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการ
3. นางวิราภรณ์ บุญสุขโรงเรียนสมเด็จพระราชชนนีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
1. นายระวี จันทาโรงเรียนบ้านดวนประธานกรรมการ
2. นางสาวชลิตา รูปอ้วนโรงเรียนบ้านเบญจ์โนนดู่กรรมการ
3. นางวิราภรณ์ บุญสุขโรงเรียนสมเด็จพระราชชนนีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
1. นายกันติพัส ศิริบุตรโรงเรียนบ้านเปือยประธานกรรมการ
2. นางขวัญพัฒน์ รตนอารีย์โรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
3. นางสาวรัตนา อบแก้วโรงเรียนบ้านฝั่งเพกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
1. นายกันติพัส ศิริบุตรโรงเรียนบ้านเปือยประธานกรรมการ
2. นางขวัญพัฒน์ รตนอารีย์โรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
3. นางสาวรัตนา อบแก้วโรงเรียนบ้านฝั่งเพกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายกันติพัส ศิริบุตรโรงเรียนบ้านเปือยประธานกรรมการ
2. นางขวัญพัฒน์ รตนอารีย์โรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
3. นางสาวรัตนา อบแก้วโรงเรียนบ้านฝั่งเพกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นายกันติพัส ศิริบุตรโรงเรียนบ้านเปือยประธานกรรมการ
2. นางขวัญพัฒน์ รตนอารีย์โรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
3. นางสาวรัตนา อบแก้วโรงเรียนบ้านฝั่งเพกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายกันติพัส ศิริบุตรโรงเรียนบ้านเปือยประธานกรรมการ
2. นางขวัญพัฒน์ รตนอารีย์โรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
3. นางสาวรัตนา อบแก้วโรงเรียนบ้านฝั่งเพกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นายกันติพัส ศิริบุตรโรงเรียนบ้านเปือยประธานกรรมการ
2. นางขวัญพัฒน์ รตนอารีย์โรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
3. นางสาวรัตนา อบแก้วโรงเรียนบ้านฝั่งเพกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายกันติพัส ศิริบุตรโรงเรียนบ้านเปือยประธานกรรมการ
2. นางขวัญพัฒน์ รตนอารีย์โรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
3. นางสาวรัตนา อบแก้วโรงเรียนบ้านฝั่งเพกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายกันติพัส ศิริบุตรโรงเรียนบ้านเปือยประธานกรรมการ
2. นางขวัญพัฒน์ รตนอารีย์โรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
3. นางสาวรัตนา อบแก้วโรงเรียนบ้านฝั่งเพกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นายกันติพัส ศิริบุตรโรงเรียนบ้านเปือยประธานกรรมการ
2. นางขวัญพัฒน์ รตนอารีย์โรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
3. นางสาวรัตนา อบแก้วโรงเรียนบ้านฝั่งเพกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
1. นายกันติพัส ศิริบุตรโรงเรียนบ้านเปือยประธานกรรมการ
2. นางขวัญพัฒน์ รตนอารีย์โรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
3. นางสาวรัตนา อบแก้วโรงเรียนบ้านฝั่งเพกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายกันติพัส ศิริบุตรโรงเรียนบ้านเปือยประธานกรรมการ
2. นางขวัญพัฒน์ รตนอารีย์โรงเรียนบ้านโซงกรรมการ
3. นางสาวรัตนา อบแก้วโรงเรียนบ้านฝั่งเพกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางเพ็ญศิริ จิตราชโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)ประธานกรรมการ
2. นางบัวรินทร์ แถบเกิดโรงเรียนบ้านขี้เหล็กกรรมการ
3. นางธันยนันท์ สายกันดกโรงเรียนบ้านโนนสมบูรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางเพ็ญศิริ จิตราชโรงเรียนนาจะหลวย (กรป.กลางอุปถัมภ์)ประธานกรรมการ
2. นางบัวรินทร์ แถบเกิดโรงเรียนบ้านขี้เหล็กกรรมการ
3. นางธันยนันท์ สายกันดกโรงเรียนบ้านโนนสมบูรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางชรินทิพย์ หวังดีธนพัฒน์โรงเรียนบ้านสร้างม่วงส้มเสี้ยวประธานกรรมการ
2. นางสกุลเกษ เขตคำโรงเรียนบ้านโนนสูงโนนโฮมกรรมการ
3. นางสาวศจีพิไล หน่อท้าวโรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสายสมร เคหารมย์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นางสกุลเกษ เขตคำโรงเรียนบ้านโนนสูงโนนโฮมกรรมการ
3. นางสาวศจีพิไล หน่อท้าวโรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางลันดร โมขศักดิ์โรงเรียนชุมชนบ้านนาโพธิ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวพลอยฐณิตา หิมะชนะพกุลโรงเรียนบ้านโนนจิกกรรมการ
3. นางสาวนันทนา สุภาพโรงเรียนบ้านดอกโมกข์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางลันดร โมกขศักดิ์โรงเรียนชุมชนบ้านนาโพธิ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวพลอยฐณิตา หิมะชนะพกุลโรงเรียนบ้านโนนจิกกรรมการ
3. นางสาวนันทนา สุภาพโรงเรียนบ้านดอนโมกข์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางลันดร โมกขศักดิ์โรงเรียนชุมชนบ้านนาโพธิ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวพลอยฐณิตา หิมะชนะพกุลโรงเรียนบ้านโนนจิกกรรมการ
3. นางสาวนันทนา สุภาพโรงเรียนบ้านดอนโมกข์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางลันดร โมกขศักดิ์โรงเรียนชุมชนบ้านนาโพธิ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวพลอยฐณิตา หิมะชนะพกุลโรงเรียนบ้านโนนจิกกรรมการ
3. นางสาวนันทนา สุภาพโรงเรียนบ้านดอนโมกข์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางชรินทิพย์ หวังดีธนพัฒน์โรงเรียนบ้านสร้างม่วงส้มเสี้ยวประธานกรรมการ
2. นางสกุลเกษ เขตคำโรงเรียนบ้านโนนสูงโนนโฮมกรรมการ
3. นางสาวศจีพิไล หน่อท้าวโรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสายสมร เคหารมย์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นางสกุลเกษ เขตคำโรงเรียนบ้านโนนสูงโนนโฮมกรรมการ
3. นางสาวศจีพิไล หน่อท้าวโรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายชุมพล วงศ์ละกุลโรงเรียนน้ำยืนประธานกรรมการ
2. นางสาวพัชนี กัญญะวงศ์โรงเรียนบ้านโนนบกกรรมการ
3. นางสายฝน สวัสดิ์วรโรงเรียนบ้านโชคชัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นายชุมพล วงศ์ละกุลโรงเรียนน้ำยืนประธานกรรมการ
2. นางสาวพัชนี กัญญะวงศ์โรงเรียนบ้านโนนบกกรรมการ
3. นางสายฝน สวัสดิ์วรโรงเรียนบ้านโชคชัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายชุมพล วงศ์ละกุลโรงเรียนน้ำยืนประธานกรรมการ
2. นางสาวพัชนี กัญญะวงศ์โรงเรียนบ้านโนนบกกรรมการ
3. นางสายฝน สวัสดิ์วรโรงเรียนบ้านโชคชัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นายชุมพล วงศ์ละกุลโรงเรียนน้ำยืนประธานกรรมการ
2. นางสาวพัชนี กัญญะวงศ์โรงเรียนบ้านโนนบกกรรมการ
3. นางสายฝน สวัสดิ์วรโรงเรียนบ้านโชคชัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายชุมพล วงศ์ละกุลโรงเรียนน้ำยืนประธานกรรมการ
2. นางสาวพัชนี กัญญะวงศ์โรงเรียนบ้านโนนบกกรรมการ
3. นางสายฝน สวัสดิ์วรโรงเรียนบ้านโชคชัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายชุมพล วงศ์ละกุลโรงเรียนน้ำยืนประธานกรรมการ
2. นางสาวพัชนี กัญญะวงศ์โรงเรียนบ้านโนนบกกรรมการ
3. นางสายฝน สวัสดิ์วรโรงเรียนบ้านโชคชัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสายสมร เคหารมย์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นางสกุลเกษ เขตคำโรงเรียนบ้านโนนสูงโนนโฮมกรรมการ
3. นางสาวศจีพิไล หน่อท้าวโรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสายสมร เคหารมย์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสว่างประธานกรรมการ
2. นางสกุลเกษ เขตคำโรงเรียนบ้านโนนสูงโนนโฮมกรรมการ
3. นางสาวศจีพิไล หน่อท้าวโรงเรียนบ้านม่วงนาดีกรรมการและเลขานุการ

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ป.1-ป.6
1. นายสุพล ทิพย์สุขผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยประธานกรรมการ
2. นายชัยสิทธิ์ พรหมวงค์โรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการ
3. นายธนากร ผาสุขโรงเรียนบ้านทุ่งช้างกรรมการ
4. นายสมศรี เสนาน้อยโรงเรียนบ้านโนนหลี่กรรมการ
5. นายดำรงค์เดช สะอาดรัตน์โรงเรียนบ้านท่าหลวงนาคำกรรมการ
6. นายไพรัช มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ม.1-ม.3
1. นายสุพล ทิพย์สุขผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยประธานกรรมการ
2. นายชัยสิทธิ์ พรหมวงค์โรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการ
3. นายธนากร ผาสุขโรงเรียนบ้านทุ่งช้างกรรมการ
4. นายสมศรี เสนาน้อยโรงเรียนบ้านโนนหลี่กรรมการ
5. นายดำรงค์เดช สะอาดรัตน์โรงเรียนบ้านท่าหลวงนาคำกรรมการ
6. นายไพรัช มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ป.1-ป.6
1. นายสุพล ทิพย์สุขผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยประธานกรรมการ
2. นายชัยสิทธิ์ พรหมวงค์โรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการ
3. นายธนากร ผาสุขโรงเรียนบ้านทุ่งช้างกรรมการ
4. นายสมศรี เสนาน้อยโรงเรียนบ้านโนนหลี่กรรมการ
5. นายดำรงค์เดช สะอาดรัตน์โรงเรียนบ้านท่าหลวงนาคำกรรมการ
6. นายไพรัช มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ม.1-ม.3
1. นายสุพล ทิพย์สุขผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยประธานกรรมการ
2. นายชัยสิทธิ์ พรหมวงค์โรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการ
3. นายธนากร ผาสุขโรงเรียนบ้านทุ่งช้างกรรมการ
4. นายสมศรี เสนาน้อยโรงเรียนบ้านโนนหลี่กรรมการ
5. นายดำรงค์เดช สะอาดรัตน์โรงเรียนบ้านท่าหลวงนาคำกรรมการ
6. นายไพรัช มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ป.1-ป.6
1. นายสุพล ทิพย์สุขผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยประธานกรรมการ
2. นายชัยสิทธิ์ พรหมวงค์โรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการ
3. นายธนากร ผาสุขโรงเรียนบ้านทุ่งช้างกรรมการ
4. นายสมศรี เสนาน้อยโรงเรียนบ้านโนนหลี่กรรมการ
5. นายดำรงค์เดช สะอาดรัตน์โรงเรียนบ้านท่าหลวงนาคำกรรมการ
6. นายไพรัช มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ม.1-ม.3
1. นายสุพล ทิพย์สุขผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยประธานกรรมการ
2. นายชัยสิทธิ์ พรหมวงค์โรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการ
3. นายธนากร ผาสุขโรงเรียนบ้านทุ่งช้างกรรมการ
4. นายสมศรี เสนาน้อยโรงเรียนบ้านโนนหลี่กรรมการ
5. นายดำรงค์เดช สะอาดรัตน์โรงเรียนบ้านท่าหลวงนาคำกรรมการ
6. นายไพรัช มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ป.1-ป.6
1. นายสุพล ทิพย์สุขผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยประธานกรรมการ
2. นายชัยสิทธิ์ พรหมวงค์โรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการ
3. นายธนากร ผาสุขโรงเรียนบ้านทุ่งช้างกรรมการ
4. นายสมศรี เสนาน้อยโรงเรียนบ้านโนนหลี่กรรมการ
5. นายดำรงค์เดช สะอาดรัตน์โรงเรียนบ้านท่าหลวงนาคำกรรมการ
6. นายไพรัช มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ม.1-ม.3
1. นายสุพล ทิพย์สุขผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยประธานกรรมการ
2. นายชัยสิทธิ์ พรหมวงค์โรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการ
3. นายธนากร ผาสุขโรงเรียนบ้านทุ่งช้างกรรมการ
4. นายสมศรี เสนาน้อยโรงเรียนบ้านโนนหลี่กรรมการ
5. นายดำรงค์เดช สะอาดรัตน์โรงเรียนบ้านท่าหลวงนาคำกรรมการ
6. นายไพรัช มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ป.1-ป.6
1. นายสุพล ทิพย์สุขผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยประธานกรรมการ
2. นายชัยสิทธิ์ พรหมวงค์โรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการ
3. นายธนากร ผาสุขโรงเรียนบ้านทุ่งช้างกรรมการ
4. นายสมศรี เสนาน้อยโรงเรียนบ้านโนนหลี่กรรมการ
5. นายดำรงค์เดช สะอาดรัตน์โรงเรียนบ้านท่าหลวงนาคำกรรมการ
6. นายไพรัช มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ม.1-ม.3
1. นายสุพล ทิพย์สุขผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านบุเปือยประธานกรรมการ
2. นายชัยสิทธิ์ พรหมวงค์โรงเรียนบ้านโนนบากมิตรภาพที่ 83 กรรมการ
3. นายธนากร ผาสุขโรงเรียนบ้านทุ่งช้างกรรมการ
4. นายสมศรี เสนาน้อยโรงเรียนบ้านโนนหลี่กรรมการ
5. นายดำรงค์เดช สะอาดรัตน์โรงเรียนบ้านท่าหลวงนาคำกรรมการ
6. นายไพรัช มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านนากระแซงกรรมการและเลขานุการ

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]