งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 67
ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ประจำปีการศึกษา 2560
ระหว่าง วันที่ 9-11 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2560
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 5

[ ทั้งหมด   6 ต.ค. 2560   9 ต.ค. 2560   10 ต.ค. 2560   11 ต.ค. 2560   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 10 ต.ค. 2560

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 787 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองแสง พิริยะกิจไพบูลย์ ชั้น 2 ห้อง ป.1/1-2 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
2 788 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง พิริยะกิจไพบูลย์ ชั้น 2 ห้อง ป.1/3-4 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 134 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 ห้องประชุมศูนย์เสริมสร้างศักยภาพบุคลากร 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
2 789 การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 5 ห้อง โสต 2 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
3 790 การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 5 ห้อง โสต 2 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 085 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ ห้องสมุด 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
2 091 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคาร 2 ชั้น ระเบียง 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
3 094 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคาร 3 ชั้น ระเบียง 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
4 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ ศูนย์การเรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียง 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
5 100 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคารโรงอาหาร ช.2 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
6 181 การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ โรงยิมเนเซียม 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
7 184 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ โรงยิมเนเซียม 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 142 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล ชั้น ป.5/1,ป.5/2,ป.5/3 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
2 145 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารหอประชุมใหญ่ 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
3 014 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 1 ห้อง อนุบาล2/1,2/2 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
4 155 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารโรงเรียนอาหารด้านทิศเหนือ 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
5 165 การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ศิลปะ 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
6 169 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 1 ห้อง ป.3/1,ป.3/2 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 739 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 โรงเรียนเดชอุดม หอประชุม 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 721 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 10 ต.ค. 2560 13.00 น.เป็นต้นไป
2 300 การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 10 ต.ค. 2560 13.00 น.เป็นต้นไป
3 310 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 10 ต.ค. 2560 13.00 น.เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 737 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที2 ใต้อาคารเฉลิมพระเกียรติ 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
2 731 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที2 ใต้อาคารเฉลิมพระเกียรติ 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
3 736 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที2 ใต้อาคารเฉลิมพระเกียรติ 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
4 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที2 ใต้อาคารเฉลิมพระเกียรติ 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
5 369 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
6 373 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
7 372 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
8 374 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 102 การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองแสง อาคารเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา ชั้น 1 ห้อง ป.4/1 - 4 10 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
2 103 การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง อาคารเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา ชั้น 2 ห้อง ป.4/5 - 8 10 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
3 708 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองแสง อาคาร ICT ชั้น 2 ห้อง ป.2/1 - 2 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
4 709 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง อาคาร ICT ชั้น 2 ห้อง ป.2/3 - 4 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 005 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 6 ห้อง คอม 1 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
2 024 การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 6 ห้อง คอม 5 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
3 025 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 6 ห้อง คอม 2 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
4 028 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 6 ห้อง คอม 2 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
5 029 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 6 ห้อง คอม 2 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 003 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 โรงจอดรถ 10 ต.ค. 2560 13.00 น.เป็นต้นไป
2 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 โรงจอดรถ 10 ต.ค. 2560 13.00 น.เป็นต้นไป
3 012 การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 ลานดอกจาน 10 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
4 013 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 ลานดอกจาน 10 ต.ค. 2560 13.00 น.เป็นต้นไป
5 022 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 โดมลานกีฬา 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
6 023 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 โดมลานกีฬา 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
7 734 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 โรงจอดรถ 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
8 034 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 โรงจอดรถ 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
9 048 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 โรงจอดรถ 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
10 050 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 โรงจอดรถ 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 160 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล ชั้น ล่าง ห้อง ป.1/1,ป.1/2 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
2 162 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล ชั้น ล่าง ห้อง ป.1/1,ป.1/2 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
3 167 การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล ชั้น บน ห้อง ป.5/1,ป5/2 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
4 171 การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล ชั้น บน ห้อง ป.5/1,ป5/2 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
5 175 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล ชั้น ล่าง ห้อง ป.1/3,ป.1/4 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
6 177 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล ชั้น ล่าง ห้อง ป.1/3,ป.1/4 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
7 182 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล ชั้น ล่าง ห้อง ป.1/3,ป.1/4 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
8 185 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล ชั้น ล่าง ห้อง ป.1/3,ป.1/4 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
9 195 การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล ชั้น บน ห้อง ป.5/1,ป5/2 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
10 197 การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล ชั้น บน ห้อง ป.5/1,ป5/2 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
11 208 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 3 ห้อง ป.3/3,ป.4/3 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
12 750 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 3 ห้อง ป.3/3,ป.4/3 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
13 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 3 ห้อง ป.3/3,ป.4/3 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
14 751 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 3 ห้อง ป.3/3,ป.4/3 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
15 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 3 ห้อง ป.3/3,ป.4/3 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
16 752 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 3 ห้อง ป.3/3,ป.4/3 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
17 226 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล ชั้น บน ห้อง ป.5/1,ป5/2 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
18 231 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล ชั้น บน ห้อง ป.5/1,ป5/2 10 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]