งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 67
ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ประจำปีการศึกษา 2560
ระหว่าง วันที่ 9-11 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2560
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 5

[ ทั้งหมด   6 ต.ค. 2560   9 ต.ค. 2560   10 ต.ค. 2560   11 ต.ค. 2560   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 9 ต.ค. 2560

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 030 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง พิริยะกิจไพบูลย์ ชั้น 2 ห้อง ป.1/1 9 ต.ค. 2560 09.00-10.30
2 031 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองแสง พิริยะกิจไพบูลย์ ชั้น 2 ห้อง ป.1/2 9 ต.ค. 2560 09.00-10.30
3 032 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง พิริยะกิจไพบูลย์ ชั้น 2 ห้อง ป.1/3 9 ต.ค. 2560 09.00-10.30
4 007 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง พิริยะกิจไพบูลย์ ชั้น 2 ห้อง ป.1/4 9 ต.ค. 2560 09.00-10.30
5 008 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองแสง พิริยะกิจไพบูลย์ ชั้น 1 ห้อง ป.1/5 9 ต.ค. 2560 09.00-10.30
6 036 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง พิริยะกิจไพบูลย์ ชั้น 1 ห้อง ป.1/6 9 ต.ค. 2560 09.00-10.30
7 037 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองแสง พิริยะกิจไพบูลย์ ชั้น 1 ห้อง ป.1/7 9 ต.ค. 2560 09.00-10.30
8 038 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง พิริยะกิจไพบูลย์ ชั้น 1 ห้อง ป.1/8 9 ต.ค. 2560 09.00-10.30
9 759 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง ICT ชั้น 2 ห้อง ป.2/1 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
10 760 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองแสง ICT ชั้น 2 ห้อง ป.2/2 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
11 761 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง ICT ชั้น 2 ห้อง ป.2/3 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
12 762 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง เฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา ชั้น 1 ห้อง ป.4/3-4 9 ต.ค. 2560 09.00-10.00
13 763 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองแสง เฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา ชั้น 2 ห้อง ป.4/5-6 9 ต.ค. 2560 09.00-10.00
14 764 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง เฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา ชั้น 2 ห้อง ป.4/7-8 9 ต.ค. 2560 09.00-10.00
15 046 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองแสง เฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา ชั้น 1 ห้อง ป.4/1 9 ต.ค. 2560 09.00-10.00
16 047 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองแสง เฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา ชั้น 1 ห้อง ป.4/2 9 ต.ค. 2560 09.00-10.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 122 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 9 ต.ค. 2560 09.00-10.20
2 123 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 9 ต.ค. 2560 09.00-10.20
3 124 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 9 ต.ค. 2560 09.00-10.20
4 772 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 อาคารโรงจอดรถ 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
5 773 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 อาคารโรงจอดรถ 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
6 774 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 อาคารโรงจอดรถ 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
7 775 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 อาคารโรงจอดรถ 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
8 129 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 5 ห้อง โสต 2 9 ต.ค. 2560 09.00-11.30
9 130 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 5 ห้อง โสต 2 9 ต.ค. 2560 09.00-11.30
10 132 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 ห้องประชุมศูนย์เสริมสร้างศักยภาพบุคลากร 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
11 133 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 ห้องประชุมศูนย์เสริมสร้างศักยภาพบุคลากร 9 ต.ค. 2560 13.00 เป็นต้นไป
12 791 การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 5 ห้อง ห้องโสต 2 9 ต.ค. 2560 13.00 เป็นต้นไป
13 792 การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 5 ห้อง ห้องโสต 2 9 ต.ค. 2560 13.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 086 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ ห้องสมุด 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
2 090 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคาร 2 ชั้น ระเบียง 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
3 093 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคาร 3 ชั้น ระเบียง 9 ต.ค. 2560 09.00 น. เป้นต้นไป
4 095 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ ศูนย์การเรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียง 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
5 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคารโรงอาหาร ช.2 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
6 190 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ โรงยิมเนเซียม 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
7 770 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ โรงยิมเนเซียม 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 141 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล ชั้น ป.5/1,ป.5/2,ป.5/3 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
2 144 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารหอประชุมใหญ่ 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
3 147 การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 1 ห้อง อนุบาล2/1,2/2 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
4 154 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารโรงเรียนอาหารด้านทิศเหนือ 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
5 164 การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ศิลปะ 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
6 768 การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 1 ห้อง ป.3/1,ป.3/2 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 738 การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 โรงเรียนเดชอุดม หอประชุม 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
2 740 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 1 ห้อง ติว 1 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
3 741 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 1 ห้อง ติว 2 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 307 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 9 ต.ค. 2560 13.00 น.เป็นต้นไป
2 308 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 9 ต.ค. 2560 13.00 น.เป็นต้นไป
3 309 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 9 ต.ค. 2560 13.00 น.เป็นต้นไป
4 311 การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 โดมสนามกีฬา 9 ต.ค. 2560 09.00-12.00
5 312 การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 หอประชุมสิริโพธิ์แก้ว 9 ต.ค. 2560 09.00-12.00
6 313 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 โดมสนามกีฬา 9 ต.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 314 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
2 315 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
3 316 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
4 317 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
5 323 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
6 324 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
7 325 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
8 326 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
9 327 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
10 328 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
11 329 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
12 330 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
13 331 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
14 332 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
15 333 การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
16 334 การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
17 335 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
18 336 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
19 337 การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
20 338 การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
21 339 การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
22 781 การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
23 341 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
24 782 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
25 343 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
26 783 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
27 345 การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
28 784 การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
29 352 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที2 ใต้อาคารเฉลิมพระเกียรติ 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
30 353 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที2 ใต้อาคารเฉลิมพระเกียรติ 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
31 370 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที2 ใต้อาคารเฉลิมพระเกียรติ 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
32 371 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที2 ใต้อาคารเฉลิมพระเกียรติ 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
33 375 การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
34 601 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง เวที1 ใต้อาคารพุทธรักษา 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 010 การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง ค่ายลูกเสือ 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
2 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง ค่ายลูกเสือ 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
3 062 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง ค่ายลูกเสือ 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
4 071 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านป่าโมง ตึกอำนวยการ ห้อง สมุด 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
5 070 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง ตึกอำนวยการ ห้อง สมุด 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
6 776 กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านป่าโมง ตึกอำนวยการ ห้อง จริยธรรม 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 002 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 6 ห้อง คอม 5 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
2 011 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 6 ห้อง คอม 1 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
3 016 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 6 ห้อง คอม 2 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
4 017 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 6 ห้อง คอม 2 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
5 020 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 6 ห้อง คอม 3 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
6 021 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 6 ห้อง คอม 4 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
7 044 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเดชอุดม อาคาร 6 ห้อง คอม 1 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 755 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคารเรียน 2 ห้อง 214 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
2 756 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคารเรียน 2 ห้อง 214 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
3 757 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคารเรียน 2 ห้อง 213 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
4 758 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคารเรียน 2 ห้อง 213 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
5 243 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคารเรียน 2 ห้อง 212 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
6 247 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคารเรียน 2 ห้อง 212 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
7 250 การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคารเรียน 2 ห้อง 211 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
8 251 การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคารเรียน 2 ห้อง 211 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 067 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 ลานดอกจาน 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
2 068 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 สพป.อุบลราชธานี เขต 5 ลานดอกจาน 9 ต.ค. 2560 13.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 702 การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคารอนุบาล 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
2 703 การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย โรงเรียนบ้านแขมเจริญ อาคารมัธยม ห้อง วิทยาศาสตร์และห้องภาษาอังกฤษ 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 075 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ป.2/1 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
2 074 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ป.2/1 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
3 704 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ป.2/1 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
4 705 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ป.2/1 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
5 080 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ป.2/1 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
6 079 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ป.2/1 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
7 084 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ป.2/1 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
8 081 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ป.2/1 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
9 748 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ป.2/1 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
10 749 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ป.2/1 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
11 097 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ป.2/2 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
12 098 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ป.2/2 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
13 101 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ป.2/2 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
14 104 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ป.2/2 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
15 105 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ป.2/2 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
16 108 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ป.2/3 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
17 109 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคาร 2 ห้อง ป.2/4 9 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 127 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล ชั้น ป.6/1,ป.6/2 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
2 128 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล ชั้น ป.6/1,ป.6/2 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป
3 135 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลนาคสมุทรเดชอุดม อาคารทองพูล ชั้น ป.6/1,ป.6/2 9 ต.ค. 2560 09.00 น.เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]