งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560
สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา สุรินทร์ เขต 3
ระหว่าง วันที่ 10-11 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2560

[ ทั้งหมด   10 ต.ค. 2560   11 ต.ค. 2560   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 11 ต.ค. 2560

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 764 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านพลวง(พรหมบำรุงราษฎร์) ห้องประชุม 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
2 046 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านพลวง(พรหมบำรุงราษฎร์) อาคาร 5 ห้อง 511 , 512 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
3 047 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านพลวง(พรหมบำรุงราษฎร์) อาคาร 5 ห้อง 513 , 514 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
4 787 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านพลวง(พรหมบำรุงราษฎร์) อาคาร 5 ห้อง 522 , 523 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
5 788 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านพลวง(พรหมบำรุงราษฎร์) อาคาร 5 ห้อง 524 , 525 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 095 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 โรงเรียนนิคมสร้างตนเองปราสาท หอประชุม 11 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
2 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนนิคมสร้างตนเองปราสาท อาคารพลศึกษา 11 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
3 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนนิคมสร้างตนเองปราสาท ใต้อาคารใหม่ 11 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
4 100 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนนิคมสร้างตนเองปราสาท ใต้อาคารใหม่ 11 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 143 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนวันเจริญสามัคคี อาคารไอยรา ห้อง ม.1/1 11 ต.ค. 2560 09.00-16.30
2 146 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนวันเจริญสามัคคี เต็นท์ 1 , เต็นท์ 2 11 ต.ค. 2560 09.00-16.30
3 014 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนวันเจริญสามัคคี อาคารไอยรา ห้อง คอมพิวเตอร์ 11 ต.ค. 2560 09.00-16.30
4 156 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนวันเจริญสามัคคี อาคารเอราวัณ ห้อง จริยะ 11 ต.ค. 2560 09.00-16.30
5 165 การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนวันเจริญสามัคคี อาคารเอราวัณ ห้อง ป.2 11 ต.ค. 2560 09.00-16.30
6 166 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนวันเจริญสามัคคี อาคารคชสาร ห้อง อนุบาล 2/2 11 ต.ค. 2560 09.00-16.30
7 169 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 โรงเรียนวันเจริญสามัคคี ห้องสมุด 11 ต.ค. 2560 09.00-16.30

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 740 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านยาง(สารกิจราษฎร์วิทยา) อาคาร ป.ฉ ชั้น 2 ห้อง 1, ห้อง 2 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
2 741 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านยาง(สารกิจราษฎร์วิทยา) อาคาร ป.ฉ ชั้น 2 ห้อง 3, ห้อง 4 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 353 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนปราสาท เวที 1 ข้างห้องอนุบาล 11 ต.ค. 2560 08.30
2 371 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนปราสาท เวที 1 ข้างห้องอนุบาล 11 ต.ค. 2560 13.00
3 731 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนปราสาท เวที 2 โรงอาหาร 11 ต.ค. 2560 08.30
4 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนปราสาท เวที 2 โรงอาหาร 11 ต.ค. 2560 13.00
5 603 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนปราสาท เวที 3 ศาลาริมน้ำ 11 ต.ค. 2560 08.30
6 605 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนปราสาท เวที 3 ศาลาริมน้ำ 11 ต.ค. 2560 13.00
7 373 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนปราสาท เวที 4 ศาลา PLC 11 ต.ค. 2560 08.30
8 374 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนปราสาท เวที 4 ศาลา PLC 11 ต.ค. 2560 13.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 395 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านตาเสาะ หอประชุม 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
2 396 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านตาเสาะ หอประชุม 11 ต.ค. 2560 13.00-16.00
3 400 การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 โรงเรียนบ้านตาเสาะ ใต้ถุนอาคาร 105/29 11 ต.ค. 2560 09.00 -16.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 005 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 วิทยาลัยการอาชีพปราสาท อาคารวิทยบริการ ห้องบริการเทคโนโลยีคอมฯกลาง2 11 ต.ค. 2560 09.00-14.00
2 016 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 วิทยาลัยการอาชีพปราสาท อาคารอำนวยการ อาคาร 5 ชั้น 2 ห้องคอมฯ 521 11 ต.ค. 2560 09.00-14.00
3 017 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 วิทยาลัยการอาชีพปราสาท อาคารอำนวยการ อาคาร 5 ชั้น 2 ห้องคอมฯ 522 11 ต.ค. 2560 09.00-14.00
4 021 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 วิทยาลัยการอาชีพปราสาท อาคารวิทยบริการ ห้องบริการเทคโนโลยีคอมฯกลาง1 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
5 025 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 วิทยาลัยการอาชีพปราสาท อาคาร 7 ชั้น 3 ห้องคอมฯ736 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
6 044 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 วิทยาลัยการอาชีพปราสาท อาคาร 7 ชั้น 1 ห้อง 711 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 755 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านทนง(รัฐราษฎร์วิทยา) อาคารดีลอยท์ 11 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
2 756 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านทนง(รัฐราษฎร์วิทยา) อาคารดีลอยท์ 11 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
3 757 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านทนง(รัฐราษฎร์วิทยา) อาคารดีลอยท์ 11 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
4 243 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านทนง(รัฐราษฎร์วิทยา) อาคารดีลอยท์ 11 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
5 247 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านทนง(รัฐราษฎร์วิทยา) อาคารดีลอยท์ 11 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
6 250 การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านทนง(รัฐราษฎร์วิทยา) อาคาร 1 11 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 003 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลปราสาทศึกษาคาร อาคาร 1 ชั้น ล่าง 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
2 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลปราสาทศึกษาคาร อาคาร 1 ชั้น ล่าง 11 ต.ค. 2560 13.00-16.00
3 023 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลปราสาทศึกษาคาร อาคาร 2 ชั้น 2 11 ต.ค. 2560 13.00-16.00
4 027 การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลปราสาทศึกษาคาร อาคาร 2 ชั้น ใต้ถุน 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
5 048 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลปราสาทศึกษาคาร อาคาร 4 ชั้น หลังใหม่ ชั้น 1 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
6 050 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลปราสาทศึกษาคาร อาคาร 4 ชั้น หลังใหม่ ชั้น 1 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
7 068 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลปราสาทศึกษาคาร โรงอาหาร 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 127 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 อาคารห้องสมุด ชั้นล่าง 11 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
2 128 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 อาคารห้องสมุด ชั้นล่าง 11 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
3 135 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 อาคารห้องสมุด ชั้นล่าง 11 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 241 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 อาคาร ป.1-ป.3 ห้อง ป.1/1 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
2 242 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 อาคาร ป.1-ป.3 ห้อง ป.1/1 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
3 248 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 อาคาร ป.1-ป.3 ห้อง ป.1/2 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
4 249 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 อาคาร ป.1-ป.3 ห้อง ป.1/2 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 162 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 โรงอาหาร 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
2 171 การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 ห้องคหกรรม 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
3 175 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 อาคารอนุบาล ห้องอนุบาล1/1 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
4 177 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 อาคารอนุบาล ห้องอนุบาล1/2 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
5 185 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 อาคารอนุบาล ห้องอนุบาล2/1 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
6 197 การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 อาคารอนุบาล ห้องวิทยาศาสตร์น้อย 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
7 208 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 อาคารมัธยม ห้องคอมพิวเตอร์ 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
8 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 อาคารมัธยม ห้องคอมพิวเตอร์ 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
9 751 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 อาคารมัธยม ห้องคอมพิวเตอร์ 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
10 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 อาคารมัธยม ห้องคอมพิวเตอร์ 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
11 752 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 อาคารมัธยม ห้องคอมพิวเตอร์ 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
12 226 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 หอประชุม 11 ต.ค. 2560 09.00-11.00
13 231 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนกาบเชิงมิตรภาพที่ 190 หอประชุม 11 ต.ค. 2560 09.00-11.00

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 650 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านตาเสาะ ห้องสมุด 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
2 652 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านตาเสาะ ห้องสมุด 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
3 654 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านตาเสาะ ห้องสมุด 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
4 655 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านตาเสาะ ห้องสมุด 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00
5 656 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านตาเสาะ ห้องสมุด 11 ต.ค. 2560 09.00-12.00

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]