เรียนรวม - ศิลปะ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 059
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ลือวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 80 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 643
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อำนาจเจริญ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 89.68 ทอง ชนะเลิศ
2 ปลาค้าววิทยานุสรณ์ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 86.68 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อำนาจเจริญพิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 85.02 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 คำเขื่อนแก้ววิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 84.34 ทอง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 644
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อำนาจเจริญ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 94.40 ทอง ชนะเลิศ
2 ชานุมานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 90.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อำนาจเจริญพิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 90.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 ปทุมราชวงศา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 88 ทอง 4
5 หัวตะพานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 87 ทอง 5
6 น้ำปลีกศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 82.60 ทอง 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 798
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อำนาจเจริญ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 96.34 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีเจริญศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 92.34 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันการแสดงมายากล ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 269
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 จิกดู่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 94.80 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีเจริญศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ชานุมานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 88.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6

รหัสกิจกรรม : 268
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ลืออำนาจวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 95.30 ทอง ชนะเลิศ
2 คึมใหญ่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 91.30 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ชานุมานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 267
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปทุมราชวงศา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 87.80 ทอง ชนะเลิศ
2 ลืออำนาจวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 85.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 คึมใหญ่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 265
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ชานุมานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 92.60 ทอง ชนะเลิศ
2 หัวตะพานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 88.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ราชประชานุเคราะห์ 54 สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 87.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 น้ำปลีกศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 85.20 ทอง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 264
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อำนาจเจริญ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 นาวังวิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 85.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 น้ำปลีกศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 83.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 261
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 หัวตะพานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 ปทุมราชวงศา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 91.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ศรีคูณวิทยบัลลังก์ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 78.60 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 260
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปทุมราชวงศา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 90.20 ทอง ชนะเลิศ
2 หัวตะพานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 88.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 คึมใหญ่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 86.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 291
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อำนาจเจริญ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 82.43 ทอง ชนะเลิศ
2 เสนางคนิคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 62.91 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาวังวิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 61.88 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 คำเขื่อนแก้ววิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 56.31 เข้าร่วม 4
5 คึมใหญ่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 55.56 เข้าร่วม 5
6 หัวตะพานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 55.40 เข้าร่วม 6
7 นาเวียงจุลดิศวิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 55.33 เข้าร่วม 7
8 พนาศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 53.98 เข้าร่วม 8
9 สร้างนกทาวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 52.35 เข้าร่วม 9
10 ชานุมานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 49.83 เข้าร่วม 10
11 อำนาจเจริญพิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 47.88 เข้าร่วม 11
12 ศรีคูณวิทยบัลลังก์ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 45.57 เข้าร่วม 12
13 น้ำปลีกศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 18.75 เข้าร่วม 13
14 ปลาค้าววิทยานุสรณ์ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 17.75 เข้าร่วม 14
15 มัธยมแมด สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 15.50 เข้าร่วม 15
16 ลือวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 15.25 เข้าร่วม 16
17 ลืออำนาจวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 15 เข้าร่วม 17
18 นายมวิทยาคาร สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 13.50 เข้าร่วม 18
19 ราชประชานุเคราะห์ 54 สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 3 เข้าร่วม 19
20 จิกดู่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -
21 ปทุมราชวงศา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 187
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ลืออำนาจวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 80 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 152
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ลือวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 80 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 148
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาวังวิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 80 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 207
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อำนาจเจริญ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 86 ทอง ชนะเลิศ
2 หัวตะพานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อำนาจเจริญพิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 ปลาค้าววิทยานุสรณ์ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 75 เงิน 4
5 ชานุมานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 72 เงิน 5
6 พนาศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 72 เงิน 5
7 น้ำปลีกศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 68 ทองแดง 7
8 สร้างนกทาวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 68 ทองแดง 7
9 ศรีคูณวิทยบัลลังก์ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 66 ทองแดง 9
10 คึมใหญ่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 65 ทองแดง 10
11 นาจิกพิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 64 ทองแดง 11
12 นาเวียงจุลดิศวิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 63 ทองแดง 12

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 303
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อำนาจเจริญ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 หัวตะพานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปทุมราชวงศา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 85.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อำนาจเจริญพิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 84 ทอง 4
5 นาวังวิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 83.50 ทอง 5
6 พนาศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 82.75 ทอง 6
7 คึมใหญ่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 81.75 ทอง 7
8 ลืออำนาจวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 81.30 ทอง 8
9 ชานุมานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 80.50 ทอง 9
10 น้ำปลีกศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 80.28 ทอง 10
11 ลือวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 80 ทอง 11
12 เสนางคนิคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 308
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อำนาจเจริญ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 92.75 ทอง ชนะเลิศ
2 นาวังวิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 89.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พนาศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 88.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 คึมใหญ่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 87.66 ทอง 4
5 ราชประชานุเคราะห์ 54 สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 87.66 ทอง 4
6 หัวตะพานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 87.33 ทอง 6
7 ปทุมราชวงศา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 85 ทอง 7
8 ชานุมานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 84 ทอง 8
9 ปลาค้าววิทยานุสรณ์ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 75.75 เงิน 9
10 อำนาจเจริญพิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 134
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อำนาจเจริญ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 98 ทอง ชนะเลิศ
2 นาวังวิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 หัวตะพานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปทุมราชวงศา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 90 ทอง 4
5 ชานุมานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 89 ทอง 5
6 ลืออำนาจวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 89 ทอง 5
7 คำเขื่อนแก้ววิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 88.50 ทอง 7
8 พนาศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 88 ทอง 8
9 คึมใหญ่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 87 ทอง 9
10 นายมวิทยาคาร สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 86 ทอง 10
11 ราชประชานุเคราะห์ 54 สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 85 ทอง 11
12 นาเวียงจุลดิศวิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 83 ทอง 12
13 ศรีคูณวิทยบัลลังก์ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 80 ทอง 13

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 186
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาวังวิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 94.66 ทอง ชนะเลิศ
2 คึมใหญ่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สร้างนกทาวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 88.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 น้ำปลีกศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 84.66 ทอง 4
5 ลืออำนาจวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 84.50 ทอง 5
6 ลือวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 74.33 เงิน 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนรวม - ศิลปะ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 082
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาวังวิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 81 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนรวม - ศิลปะ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 085
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 54 สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 81 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 139
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปลาค้าววิทยานุสรณ์ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 หัวตะพานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ลืออำนาจวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สร้างนกทาวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 90 ทอง 4
5 ราชประชานุเคราะห์ 54 สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 89 ทอง 5
6 ลือวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 88 ทอง 6
7 น้ำปลีกศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 87 ทอง 7
8 ปทุมราชวงศา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 84 ทอง 8
9 ชานุมานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 83 ทอง 9
10 อำนาจเจริญ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 82 ทอง 10
11 จิกดู่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 81 ทอง 11
12 นายมวิทยาคาร สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 81 ทอง 11
13 คึมใหญ่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 80 ทอง 13
14 อำนาจเจริญพิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 614
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พนาศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 94 ทอง ชนะเลิศ
2 หัวตะพานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อำนาจเจริญ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เสนางคนิคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 90 ทอง 4
5 ชานุมานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 89 ทอง 5
6 น้ำปลีกศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 89 ทอง 5
7 สร้างนกทาวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 88 ทอง 7
8 ปลาค้าววิทยานุสรณ์ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 87 ทอง 8
9 นายมวิทยาคาร สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 86 ทอง 9
10 นาวังวิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 82 ทอง 10
11 คึมใหญ่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 81 ทอง 11
12 ราชประชานุเคราะห์ 54 สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 80 ทอง 12
13 ธันยธรณ์พิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -
14 ปทุมราชวงศา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -
15 อำนาจเจริญพิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 612
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พนาศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 91 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 54 สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อำนาจเจริญพิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ลือวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 86 ทอง 4
5 นาวังวิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 84 ทอง 5
6 คึมใหญ่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 83 ทอง 6
7 ธันยธรณ์พิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 82 ทอง 7
8 ชานุมานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 81 ทอง 8
9 ปลาค้าววิทยานุสรณ์ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 80 ทอง 9
10 คำเขื่อนแก้ววิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -
11 ปทุมราชวงศา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -
12 อำนาจเจริญ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 157
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อำนาจเจริญ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 ปลาค้าววิทยานุสรณ์ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 หัวตะพานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปทุมราชวงศา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 87 ทอง 4
5 อำนาจเจริญพิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 86 ทอง 5
6 จิกดู่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 85 ทอง 6
7 น้ำปลีกศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 84 ทอง 7
8 ชานุมานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 83 ทอง 8
9 นายมวิทยาคาร สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 82 ทอง 9
10 คึมใหญ่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -
11 พนาศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 161
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อำนาจเจริญ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 ธันยธรณ์พิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อำนาจเจริญพิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 หัวตะพานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 90 ทอง 4
5 ปลาค้าววิทยานุสรณ์ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 89 ทอง 5
6 ราชประชานุเคราะห์ 54 สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 88 ทอง 6
7 สร้างนกทาวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 87 ทอง 7
8 น้ำปลีกศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 86 ทอง 8
9 จิกดู่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 85 ทอง 9
10 พนาศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 85 ทอง 9
11 คึมใหญ่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -
12 ชานุมานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -
13 ปทุมราชวงศา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 159
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อำนาจเจริญ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 ปลาค้าววิทยานุสรณ์ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 จิกดู่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปทุมราชวงศา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 87 ทอง 4
5 พนาศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 87 ทอง 4
6 หัวตะพานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 86 ทอง 6
7 ชานุมานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 85 ทอง 7
8 คึมใหญ่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 84 ทอง 8
9 นายมวิทยาคาร สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 83 ทอง 9
10 น้ำปลีกศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 82 ทอง 10
11 สร้างนกทาวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 81 ทอง 11
12 ราชประชานุเคราะห์ 54 สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 80 ทอง 12
13 นาวังวิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -
14 ลืออำนาจวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนรวม - ศิลปะ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 086
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มัธยมแมด สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 81 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 54 สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 295
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อำนาจเจริญ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 86.25 ทอง ชนะเลิศ
2 หัวตะพานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 84.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปลาค้าววิทยานุสรณ์ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 84.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปทุมราชวงศา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 82.40 ทอง 4
5 ราชประชานุเคราะห์ 54 สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 81.17 ทอง 5
6 นายมวิทยาคาร สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 77.50 เงิน 6
7 พนาศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 76.60 เงิน 7
8 จิกดู่วิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 73.20 เงิน 8
9 ชานุมานวิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 72 เงิน 9
10 ศรีคูณวิทยบัลลังก์ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน