งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ โรงเรียนอำนาจเจริญ อำเภอเมือง จังหวัดอำนาจเจริญ
ระหว่าง วันที่ 17-18 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2560

[ ทั้งหมด   17 ต.ค. 2560   18 ต.ค. 2560   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 17 ต.ค. 2560

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 272 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 1 ห้อง 116 17 ต.ค. 2560 09.00-10.30
2 650 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 1 ห้อง 124-125 17 ต.ค. 2560 09.00-10.30
3 652 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 1 ห้อง 126-127 17 ต.ค. 2560 09.00-10.30
4 653 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 1 ห้อง 126-127 17 ต.ค. 2560 13.00-14.30
5 276 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 1 ห้อง 117 (เก็บตัวห้อง 113) 17 ต.ค. 2560 09.00-10.30
6 654 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 1 ห้อง 114-115 17 ต.ค. 2560 09.00-16.00
7 658 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 1 ห้อง 121 17 ต.ค. 2560 09.00-10.00
8 686 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 1 ห้อง 128 17 ต.ค. 2560 09.00-16.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 282 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 5 ห้อง 517 17 ต.ค. 2560 09.00-16.00
2 677 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 5 ห้อง 521 17 ต.ค. 2560 09.00-16.00
3 679 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 5 ห้อง 525 17 ต.ค. 2560 09.00-16.00
4 288 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 5 ห้อง 523 17 ต.ค. 2560 09.00-16.00
5 688 การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 5 ห้อง 514,515 17 ต.ค. 2560 09.00-16.00
6 690 การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 5 ห้อง 511 17 ต.ค. 2560 09.00-16.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 290 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 5 ห้อง AP 5/10 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
2 292 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ โรงจอดรถหน้าอาคาร 4 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
3 294 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ โรงจอดรถหน้าอาคาร 4 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
4 296 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ โดมเฉลิมพระเกียรติ 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
5 298 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ โรงจอดรถหน้าอาคาร 4 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
6 662 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54 หอประชุม ชั้น 2 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
7 663 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54 หอประชุม ชั้น 2 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
8 664 การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54 หอประชุม ชั้น 2 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 300 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ชั้น 1 ห้อง ศูนย์สื่อสังคมศึกษา 17 ต.ค. 2560 08.30-12.00
2 301 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ชั้น 1 ห้อง ศูนย์สื่อสังคมศึกษา 17 ต.ค. 2560 13.00-16.00
3 304 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง 613 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
4 641 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง 614 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
5 305 การประกวดละครคุณธรรม ม.1-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารเกียรติสุรนนท์ 17 ต.ค. 2560 08.30-12.00
6 309 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ชั้น 3 ห้อง 628 17 ต.ค. 2560 08.30-12.00
7 310 การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ชั้น 3 ห้อง 628 17 ต.ค. 2560 13.00-16.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 647 การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ หอประชุมอเนกประสงค์ 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
2 723 การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ หอประชุมอเนกประสงค์ 17 ต.ค. 2560 13.00-16.00
3 724 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารเกียรติสุรนนท์ ห้อง ก.2 17 ต.ค. 2560 09.00-16.00
4 725 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารเกียรติสุรนนท์ ห้อง ก.3 17 ต.ค. 2560 09.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 043 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ห้อง 611 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
2 044 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ห้อง 612 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
3 045 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ห้อง 615 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
4 046 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ห้อง 616 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
5 629 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ห้อง 617 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
6 048 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ห้อง 618 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
7 049 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ห้อง 621 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
8 050 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ห้อง 622 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
9 052 การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ห้อง 625 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
10 054 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ห้อง 623 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
11 055 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ห้อง 624 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
12 057 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ หน้าอาคารศิลปะ 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
13 058 การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ หน้าอาคารศิลปะ 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 116 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
2 117 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
3 065 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
4 066 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
5 067 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
6 068 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
7 069 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
8 070 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
9 071 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
10 072 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
11 087 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
12 088 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
13 094 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
14 095 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
15 098 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
16 099 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
17 105 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
18 106 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
19 109 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
20 110 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
21 120 การแข่งขันวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
22 124 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
23 128 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
24 129 การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
25 138 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารเกียรติสุรนนท์ 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
26 140 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารเกียรติสุรนนท์ 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
27 156 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารเกียรติสุรนนท์ 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
28 158 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารเกียรติสุรนนท์ 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
29 611 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารเกียรติสุรนนท์ 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
30 613 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารเกียรติสุรนนท์ 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
31 160 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารเกียรติสุรนนท์ 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
32 270 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารเกียรติสุรนนท์ 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
33 258 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
34 259 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 693 การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 7 ห้อง 702 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
2 697 การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 7 ห้อง 703 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
3 699 การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 7 ห้อง 704 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
4 701 การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 7 ห้อง 705 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
5 703 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 7 ห้อง 706 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
6 705 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 7 ห้อง 707 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
7 707 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาเยอรมัน ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 3 ห้อง 311 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
8 708 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 3 ห้อง 312 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
9 709 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 3 ห้อง 313 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
10 710 การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 3 ห้อง 314 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
11 711 การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 3 ห้อง 315 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
12 712 การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 3 ห้อง 321 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
13 715 การแข่งขันละครสั้นภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 3 ห้อง 327 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
14 716 การแข่งขันละครสั้นภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 3 ห้อง 325 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
15 717 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 3 ห้อง 316 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
16 718 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 3 ห้อง 317 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
17 721 การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 7 ห้อง 715 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 191 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ สนามฟุตบอล (กองอำนวยการศาลาตรีมุข) 17 ต.ค. 2560 09.00-16.00
2 192 การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ สนามฟุตบอล (กองอำนวยการศาลาตรีมุข) 17 ต.ค. 2560 09.00-16.00
3 199 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ห้อง 613 17 ต.ค. 2560 08.30-16.00
4 206 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ ห้องสมุด 17 ต.ค. 2560 09.00-16.00
5 625 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ ห้องสมุด 17 ต.ค. 2560 09.00-16.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 040 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 2 ห้อง com 221 17 ต.ค. 2560 09.00-14.00
2 053 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 2 ห้อง com 221 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
3 635 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 2 ห้อง com 221 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
4 064 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 2 ห้อง com 221 17 ต.ค. 2560 09.00-14.00
5 114 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 2 ห้อง com 227 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
6 104 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 2 ห้อง com 227 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
7 634 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 2 ห้อง com 227 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
8 089 การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 2 ห้อง com 225 17 ต.ค. 2560 09.00-14.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 682 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54 โดมเอนกประสงค์ 17 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
2 683 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.4-ม.6 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54 โดมเอนกประสงค์ 17 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
3 684 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54 โดมเอนกประสงค์ 17 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
4 685 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54 โดมเอนกประสงค์ 17 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
5 163 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54 โดมเอนกประสงค์ 17 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
6 166 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54 โดมเอนกประสงค์ 17 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
7 627 การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ม.1-ม.3 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54 โดมเอนกประสงค์ 17 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
8 628 การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ม.4-ม.6 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54 โดมเอนกประสงค์ 17 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 602 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารอุตสาหกรรม ห้อง 203 17 ต.ค. 2560 09.00-13.00
2 039 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารอุตสาหกรรม ห้อง 202 17 ต.ค. 2560 09.00-13.00
3 603 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารอุตสาหกรรม ห้อง 101 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
4 062 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารอุตสาหกรรม ห้อง 102 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
5 604 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ ศูนย์วัฒนธรรม 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
6 605 การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารคหกรรม ห้อง 202 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
7 079 การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารคหกรรม ห้อง 202 17 ต.ค. 2560 13.00-16.00
8 607 การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารคหกรรม ห้อง 201 17 ต.ค. 2560 09.00 เป็นต้นไป
9 623 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารคหกรรม ห้อง 101 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
10 609 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารคหกรรม ห้อง 101 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
11 610 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ ศูนย์วัฒนธรรม 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 148 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 1 ห้อง 116 17 ต.ค. 2560 13.00-16.00
2 615 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 1 ห้อง 121 17 ต.ค. 2560 13.00-16.00
3 152 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 1 ห้อง 121 17 ต.ค. 2560 13.00-16.00
4 154 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 1 ห้อง 124 17 ต.ค. 2560 13.00-16.00
5 648 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 1 ห้อง 114 17 ต.ค. 2560 13.00-16.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 238 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ห้อง 626 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
2 021 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ห้อง 626 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
3 025 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ห้อง 627 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
4 027 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ห้อง 627 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
5 029 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 6 ห้อง 627 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
6 051 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารเกียรติสุรนนท์ 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
7 059 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารเกียรติสุรนนท์ 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
8 075 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารเกียรติสุรนนท์ 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
9 078 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารเกียรติสุรนนท์ 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
10 081 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารเกียรติสุรนนท์ 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 2 ห้อง com 225 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
2 212 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 2 ห้อง com 225 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00
3 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคาร 2 ห้อง com 225 17 ต.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 790 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
2 791 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
3 792 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
4 793 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
5 794 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
6 795 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
7 796 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ม.1-ม.3 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป
8 797 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ม.4-ม.6 โรงเรียนอำนาจเจริญ อาคารศิลปะ ห้อง ศิลปะ 5 17 ต.ค. 2560 08.30 เป็นต้นไป

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ครูธานินทร์ ธานี โทร 084-8330454 และ ครูเฉลิม บูคะธรรม โทร 088-5808810
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]